ผู้เขียน หัวข้อ: พระคาถามงกุฎพระพุทธเจ้า (พร้อมสรรพคุณ)  (อ่าน 52000 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
พระคาถามงกุฎพระพุทธเจ้า (พร้อมสรรพคุณ)
พระคาถามงกุฎพระพุทธเจ้า

ขึ้นต้นด้วย พระคาถา ควรตั้ง นะโม3 ก่อนทุกครั้งไป

อิ ติ ปิ โส วิ เส เส อิ

อิ เส เส พุท ธะ นา เม อิ

อิ เม นา พุท ธะ ตัง โส อิ

อิ โส ตัง พุท ธะ ปิ ติ อิ

สวดมนต์กันโรคภัย เสกมะกรูดส้มป่อยใส่น้ำมนต์

เสดาะเคราะ = ภาวนาทุกวัน
ไม่ตกนรก = ภาวนาทุกวัน
กันคุณไสย = ภาวนาทุกวัน
มีตะบะเดชะ = ภาวนาทุกวัน
เมตตามหานิยม = ภาวนาไปแผ่เมตตาไป
คนคิดร้ายแพ้ไปเอง = ภาวนาทุกวัน
ปรารถนาสิ่งใด = ภาวนา 18 จบ
มหาจังงัง = ภาวนา 8 จบ
มหาละลวย = ภาวนา 9 จบ
สัตว์ใจอ่อนรักเรา = เสกหญ้าให้กิน
ผีเข้า = เสกข้าวให้กิน
เสียงเพราะ = เสกขี้ผึ้งทาปาก
คนรัก = เสกแป้งผักหน้า เสกผ้าโพกหัว
กันศาตราวุธ = เสกด้ายคล้องคอ
ชนะความ = เขียนชื่อคู่ความ จุ่มน้ำ ยกเท้าไหนชนะ
หายตัวได้ = ยึดต้นหญ้า ต้นไม้ถาวนา

ฯลฯ...

ใช้ได้หลางอย่าง แล้วแต่ท่านจะเลือกใช้เองเถิดประเสริฐ นักแล!!

ขอบพระคุณข้อมูลดีๆจากเว็บ http://board.palungjit.com
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ก.ค. 2553, 05:55:59 โดย นายธรรมะ »
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ supakron007

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณสำหรับสิ่งดีๆ ครับ

ออฟไลน์ MOD_II_D_J

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอบคุณครับ................ :090: :090: :114: :090: :090:.....................

ออฟไลน์ chawalit

• ตติยะ
  • เป็นหัวหมาดีกว่า เป็นหางราชสีห์
คาถาบทนี้ยังมีต่ออีกใช่ใหมครับ 11;ฝากผู้รู้ช่วยด้วยครับ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
 :045: คาถามงกุฏพระพุทธเจ้ามีอยู่แค่นี้ครับผม:054:ที่ทราบมานะครับ
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ ppu

• ทุติยะ
  • **
  • ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
คาถามีแค่นี้ครับ

ออฟไลน์ pongsakorn

• ฉัฏฐะ
  • *
    • ICQ Messenger - 86
    • MSN Messenger - apyon_123@hotmail.com
ขอบคุณมากครับ

*0*

ออฟไลน์ gumpung

• ตติยะ
คาถานี้ดีจริงๆครับ
ผมใช้เสกน้ำล้างหน้ามา3ปีแล้วครับ ดีมากจริงๆครับ
ศิษย์ พระภาวนาวิสุทธิโสภณ พระมงคลวโรปการ

ออฟไลน์ tom410

• ตติยะ
คาถานี้ถ้าไม่ผิดมีอีกชื่อคือ อิติปิโสเรือรเตี้ย ครับเป็นคาถาที่ดีครับ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
:045: คาถามงกุฏพระพุทธเจ้ามีอยู่แค่นี้ครับผม:054:ที่ทราบมานะครับ
คาถาบทนี้ยังมีต่ออีกใช่ใหมครับ 11;ฝากผู้รู้ช่วยด้วยครับ

ถ้าเป็นคาถาของหลวงปู่กาหลง ยังมีต่อจากบทนี้อีกยาวครับ เคยเห็นในบทปลุกตะกรุดจักรพรรดิ์นารายณ์ ครับ

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ

พระคาถาบทนี้ ต่อท้าย พระคาถา ชินบัญชร  ครับ .....
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ TIGERS

• ไม่เคยกลัวสิ่งใด โบราณท่านว่าคนดีผีคุ้ม / พระอยู่กับเรา เราอยู่กับพระ
  • จตุตถะ
  • พระพุทธเจ้าอยู่เหนือหัว ครูอาจาริย์อยู่ในดวงจิต
    • อีเมล
ขออนุญาติท้วงติงหน่อยนะครับ  คาถาอาคมและพระเครื่องวัตถุมงคลเขาเรียกว่า พุทธคุณ ครับ ไม่เรียกเป็นสรรพคุณครับผิดครับ ไม่ใช่ยา เช่นว่านยาต่างๆนั้นจึงเรียกสรรพคุณ  ขออภัยครับ แต่ก่อนเชื่อผมลองไปสอบถามพระอาจาริย์ดูก่อนก็ใด้ครับว่าเรียกอย่างไร ถูกผิดประการใดขออภัย
ความเมตตาเป็นบ่อเกิดแห่งโภคทรัพย์ทั้งปวง

ออฟไลน์ TIGERS

• ไม่เคยกลัวสิ่งใด โบราณท่านว่าคนดีผีคุ้ม / พระอยู่กับเรา เราอยู่กับพระ
  • จตุตถะ
  • พระพุทธเจ้าอยู่เหนือหัว ครูอาจาริย์อยู่ในดวงจิต
    • อีเมล

คามงกุฏพระพุทธเจ้ามีแค่ตามที่พี่ท่านลงใว้ครับ แต่ มีต่อไหม ตอบว่ามีครับแบบเป็นบทที่ผูกขึ้นต่อจากที่ทราบกันข้างต้นแล้ว เพื่อใว้ใช้อีกทางซึ่งก็คล้ายๆกันเน้นแคล้วคลาดคงกระพันเป็นหลักแต่เท่านี้ก็เพียงพอสำหรับเบื้องต้นครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ prasong

• ทุติยะ
  • **
  • ♥P♥
    • อีเมล
ขอบคุณครับ♥