ผู้เขียน หัวข้อ: ยันต์แรกที่ได้  (อ่าน 2639 ครั้ง)

ออฟไลน์ vanilla

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ยันต์แรกที่ได้
« เมื่อ: 25 ก.ค. 2553, 11:21:58 »
ผมอยากรู้ว่าส่วนมากพี่ๆน้องๆได้ยันต์ที่2 ต่อจากนัยต์ครูเป็นยันต์อะไรกันมั้งเอ่ย ?

ออฟไลน์ boatza

• "เกิดมาทั้งที ต้องดีให้ได้"
  • ปัญจมะ
    • MSN Messenger - phanuwitzas@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ยันต์แรกที่ได้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 ก.ค. 2553, 11:44:03 »
ตัวผมไปครั้งแรกได้9ยอด ครั้งที่2ไป ได้ดำดื้อครับ แต่โดยส่วนมาก ยันต์ที่จะได้ต่อจาก9ยอด ก็จะเป็น 8ทิศ หรือไม่ก็ งบน้ำอ้อย ครับ

ออฟไลน์ tong-46

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 ก.ค. 2553, 12:23:28 »
ของบางพระจะเป็น9ยอดยันต์ครู สาริกา แปดทิศ งบน้ำอ้อย ต่อจากนั้นจะแล้วแต่อาจารย์ครับ บ้างก็เสือคู่ครับ

ออฟไลน์ TEDDYz

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 ก.ค. 2553, 02:19:25 »
แล้วถ้า ไม่ได้ยันต์ ครู มาละครับ

จะมีผลอะไรรึป่าวครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 ก.ค. 2553, 10:10:58 »
แล้วถ้า ไม่ได้ยันต์ ครู มาละครับ

จะมีผลอะไรรึป่าวครับ

ไม่เป็นไรหลอกครับแล้วแต่ดุลพินิจของพระอาจารย์ที่ท่านเลือกให้เอง แต่ละบุคคลมักไม่เหมือนกันทุกคนเสมอไปหลอกครับ
ได้อะไรมาก็เหมาะสมที่สุดแล้ว ...เชื่อมั่นได้เลย 100 %
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ก.ค. 2553, 10:11:59 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ wahava

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 ก.ค. 2553, 11:25:40 »
วันแรกที่ผมไปผมก็ได้ยันต์ครู(9ยอด)และผมดีใจมากๆที่หลวงพ่อท่านแถมยันต์สาริกาให้ผมอีก
พอผมได้ไปสักอีกทีคือได้8ทิศมาแล้วหลวงพ่อท่านก็เมตตาแถมหนุมานให้ผมมาอีกครับ
ผมรู้สึกดีใจมากๆเลย
ถ้าหลวงพ่อท่านแถมให้ผมบ่อยๆแบบนี้มันดีหรือเปล่าครับ
แล้วมีผลอะไรอีกหรือเปล่าครับ
ขอบคุณครับ       จาก เด็กเชียงราย

ออฟไลน์ tong-46

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 ก.ค. 2553, 11:31:43 »
ไม่เป็นไรหรอกครับท่านคงเมตตานะครับ

ออฟไลน์ siksaka

• ชีวิตที่สันโดษ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ
  • จตุตถะ
  • ...ชีวิตที่สันโดษ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ...
    • MSN Messenger - alfamale_5698@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 26 ก.ค. 2553, 04:07:19 »
ของผมได้เก้ายอดเสร็จ  ต่อด้วย งบน้ำอ้อย แปดทิศ พุฒซ้อน เสาร์ห้า (ไม่ทราบว่ายันต์อะไร)
แม่ทัพ เสือลงเขา สิงห์  ครับผม :016:
.....ปล...แต่สาริกายังไม่ได้เลยครับ :114:
ชีวิตที่สันโดษ....เรียบง่าย....ย่อมมีความสุขเสมอ

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26 ก.ค. 2553, 09:37:16 »
ผมได้รับเมตตา เก้ายอด-สาริกา-แปดทิศ-งบน้ำอ้อย-ลิงเผือก-เจ็ดยอด-หงษ์คู่-ดำดื้อ-และก็เสือครับ

ออฟไลน์ ~แห้งคุง~

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 26 ก.ค. 2553, 10:27:19 »
ได้รับเมตตาตามนี้ครับ
เก้ายอด  กันปืน  สาริกา  แปดทิศ  จิ้งจกสะดุ้งปี้  หมูทองแดง  พุฒซ้อน  มหาอุตห์  ยันต์ที่คล้ายยันต์พุฒซ้อนเล็กๆสองข้าง

29 ยอด  อักขระใต้ยันต์แปดทิศ  งบน้ำอ้อยและยันต์ที่เป็นลิงถือกระบอง  ครับ

ออฟไลน์ andamanpooh

• จตุตถะ
  • เชื่อมั่น ศรัทธา กตัญญู
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 26 ก.ค. 2553, 11:02:31 »
ได้รับเมตตาตามนี้ครับ
เก้ายอด  กันปืน  สาริกา  แปดทิศ  จิ้งจกสะดุ้งปี้  หมูทองแดง  พุฒซ้อน  มหาอุตห์  ยันต์ที่คล้ายยันต์พุฒซ้อนเล็กๆสองข้าง

29 ยอด  อักขระใต้ยันต์แปดทิศ  งบน้ำอ้อยและยันต์ที่เป็นลิงถือกระบอง  ครับ
รบกวนขอถามหน่อยค่ะ โดยส่วนมากจะเป็นสาริกาอยู่ใต้เก้ายอดใช่ไหมคะ
แล้วถ้าไม่เป็นสาริกา จะเป็นยันต์อะไรคะ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 27 ก.ค. 2553, 09:06:26 »
เก้ายอด แปดทิศ แม่ทัพ สาริกา งบนำอ้อย
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 28 ก.ค. 2553, 05:20:05 »
ถ้าเป็นยันต์ของวัดบางพระนะครับ ยันต์แรกคือ แปดทิศ ครับ พระอาจารย์ต้อย เมตตาครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 28 ก.ค. 2553, 08:11:50 »
วันแรกที่ผมไปผมก็ได้ยันต์ครู(9ยอด)และผมดีใจมากๆที่หลวงพ่อท่านแถมยันต์สาริกาให้ผมอีก
พอผมได้ไปสักอีกทีคือได้8ทิศมาแล้วหลวงพ่อท่านก็เมตตาแถมหนุมานให้ผมมาอีกครับ
ผมรู้สึกดีใจมากๆเลย
ถ้าหลวงพ่อท่านแถมให้ผมบ่อยๆแบบนี้มันดีหรือเปล่าครับ
แล้วมีผลอะไรอีกหรือเปล่าครับ
ขอบคุณครับ       จาก เด็กเชียงราย

พระอาจารย์ท่านเมตตาให้น่ะครับ ไม่ใช่แถมครับ ทุกยันต์ที่ได้รับพระอาจารย์ทุกท่านตั้งใจเมตตาให้ลูกศิษย์น่ะครับ ควรระมัดระวังคำที่ใช้ด้วยน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา