ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงปู่แหวนและพระปู่มั่นครับ  (อ่าน 1391 ครั้ง)

ออฟไลน์ ซาดุยฮุย

• สัตตมะ
  • **
ดูกันเอาเองเลยนะครับ  ติชมกันได้ตามสบาย

เหรียญจริง ๆ อยู่ในสภาพ สวยครับ ตัวหนังสือชัด  แต่ผมถ่ายภาพไม่เป็นครับ  ต้องขออภัยมา ณ.ที่นี้ด้วย

หลวงปู่มั่น  วัดสุทธาวาส  สกลนคร  รุ่นพิเศษ 2523 ครับ

[shake]ร่วมกันปลูกต้นไม้ ช่วยโลก  ช่วยเรา  ทำความดีถวายในหลวง

จะเดินตามรอยเท้าของพ่อด้วยความตั้งใจ   มอบชีวิตทุ่มเทให้แผ่นดินนี้   ทำความดีเพื่อชาติไทย

ท่องคำว่า เพียงและพอ จากหัวใจ[/shake]

ออฟไลน์ มนต์ตรามหาเวทย์

• มารไม่มี บารมีไม่เกิด
  • ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: หลวงปู่แหวนและพระปู่มั่นครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 ส.ค. 2553, 06:03:31 »
ชอบมากครับ
เกจิทั้งสองท่าน ผมนับถือท่านมาก
ที่มีตอนนี้มีหลวงปู่ฝั้น กับหลวงปู่แหวนแต่ดูแล้วคนละรุ่นกัน
แล้วจะนำมาให้ชมครับ

ออฟไลน์ รัช สุทธิสาร

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: หลวงปู่แหวนและพระปู่มั่นครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 ส.ค. 2553, 10:42:36 »
ขอบคุณครับที่นำของดีๆมาให้ชม

ออฟไลน์ Jakkrit

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 ส.ค. 2553, 09:13:58 »
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ
นิราศวัดบางพระ
ถึงวัดบางพระเรามีพระอยู่ในจิตสุจริตสถิตดั่งสรวงสรรค์มีพระธรรมเลิศล้ำนำชีวันสุขนิรันด์พลันสว่างกระจ่างใจ