ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเหรียญของหลวงพ่อเปิ่นครับ  (อ่าน 906 ครั้ง)

ออฟไลน์ ขุนกระบี่

• ฉัฏฐะ
  • *
สอบถามท่านผู้รู้ประวัติของเหรียญทั้ง  2  รุ่น  ครับ  ห่างกันตั้ง  10  ปี  แท้หรือไม่ครับ  บูชามาจากตลาดนัด  ชะอำ  ทั้งโต๊ะ  มีเหรียญหลวงพ่อเปิ่นอยู่  2  เหรียญที่เห็นนั้น  นอกนั้นจะเป็นพระของหลวงพ่อตัด 

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
ตอบ: สอบถามเหรียญของหลวงพ่อเปิ่นครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 ส.ค. 2553, 10:12:29 »
เหรียญแรกผมว่าแท้ครับ
เหรียญที่สองไม่แท้ครับ เพราะว่าจะมีโค๊ดตอกอยู่ที่สังฆาฏิ
ผิดถูกอย่างไรขออภัยอย่างสูงครับ  :054:

ออฟไลน์ ขุนกระบี่

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: สอบถามเหรียญของหลวงพ่อเปิ่นครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 ส.ค. 2553, 11:16:51 »
ขอบคุณครับ