ผู้เขียน หัวข้อ: ผ้ายันต์ พ่อเปิ่น  (อ่าน 3218 ครั้ง)

ออฟไลน์ zombeman

• จตุตถะ
    • อีเมล
ผ้ายันต์ พ่อเปิ่น
« เมื่อ: 21 ส.ค. 2553, 09:25:21 »
พอดีเพิ่งได้ผ้ายันต์ หลวงพ่อเปิ่น มานะครับ เห้นว่าสวยดีเลยบูชามา ผ้าเก่า (เหมือนเจ้าของเก่าไม่ค่อยดูแลเลย)
ข้างเริ่มรุ้ยแล้ว คงต้องเอาไปใส่กรอบแล้ว อยากทราบปีที่สร้างหน่อยครับ แล้วมีชื่อว่าอะไรหรือเปล่าครับ
แล้วผ้ายันตืนี้ เค้ามีปลอมกันหรือเปล่าครับ อยากรู้จริงๆ

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
ตอบ: ผ้ายันต์ พ่อเปิ่น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 ส.ค. 2553, 09:59:05 »
พอดีเพิ่งได้ผ้ายันต์ หลวงพ่อเปิ่น มานะครับ เห้นว่าสวยดีเลยบูชามา ผ้าเก่า (เหมือนเจ้าของเก่าไม่ค่อยดูแลเลย)
ข้างเริ่มรุ้ยแล้ว คงต้องเอาไปใส่กรอบแล้ว อยากทราบปีที่สร้างหน่อยครับ แล้วมีชื่อว่าอะไรหรือเปล่าครับ
แล้วผ้ายันตืนี้ เค้ามีปลอมกันหรือเปล่าครับ อยากรู้จริงๆ

ยินดีด้วยนะครับ เก็บรักษาไว้ดีๆล่ะ

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 ส.ค. 2553, 09:05:32 »
ใช่ครับรักษาไว้ให้ดี

จะแท้หรือจะปลอม อยู่ที่เราครับ ศรัทธาเท่านั้นครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ A-Bangpra

• ตติยะ
  • ศรัทธาเหนือความเจ็บปวด
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 ส.ค. 2553, 02:46:04 »
ผ้ายันต์รุ่นแรกปี 2527 ครับแท้แน่นอน

ออฟไลน์ ZitLuangPor

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อ
    • MSN Messenger - SAWUNLUMM@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 ส.ค. 2553, 04:03:30 »
ใช่ครับ แต่ว่าผืนใหญ่เท่าไหนครับ
เท่าที่เคยเห็นมาผืนใหญ่น่าจะประมาณ 60*60 ครับ
 :016:
วาจาสิทธิ์ หลวงพ่อเปิ่น "ห้ามนำสิ่งที่ให้ไปประกอบกรรมทำชั่วเด็ดขาด และห้ามลองวิชาอย่างพร่ำเพรื่อ จะใช้ได้ก็เมื่อถึงคราวจำเป็เท่านั้น"[/i