ผู้เขียน หัวข้อ: ได้รับความเมตตาจากอาจารย์หนวดมาวันนี้คับ  (อ่าน 3453 ครั้ง)

ออฟไลน์ jaroenthai

• สัตตมะ
  • **
  • กรรมของสัตว์โลกใครจะไปฉุดไปรั้งไว้ก็ไม่อยู่
    • อีเมล
วันนี้ได้เข้าไปขอความเมตตาจากอาจารย์หนวดสักยันต์เพิ่มเติมมา ไม่ทราบว่ายันต์อะไรครับเป็นตัวอักขระข้างๆยันต์งบน้ำอ้อยกับยันต์แปดทิศ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ก.ย. 2553, 11:01:12 โดย jaroenthai »
อะไรที่ได้มาง่ายๆคนมักไม่เห็นคุณค่าของมันซึ่งต่างกับสี่งที่ได้มาโดยยากเห็นกี่ทีก็ภาคภูมีใจ

ออฟไลน์ The_Club

• จตุตถะ
อยากทราบเหมือนกันครับ ได้มาเหมือนกัน ว่าแต่หลังคุ้นๆนะครับเนี่ย

ออฟไลน์ OILPEAK

• สุดท้ายก้อตัวเรา !!!
  • ตติยะ
  • "ครั้งนึงกับการได้รับใช้ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์"
    • อีเมล
สวยงามจริงๆ เลยค่ะ ยินดีด้วยนะคะ :053:

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

อาจารย์ท่านเมตตาจริงๆ ให้มาเยอะมากๆ  ไม่เกินสิ้นปีน่าจะเต็มหลังแน่เลยครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ psa005007

• ความศรัทธาและเชื่อมั่น
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • www.psa005007@hotmail.com
    • อีเมล
วันนี้ก็ไปวัดมาครับ อาจารย์หนวดท่านเมตตาหน้าเสือที่หัวไหล่ด้านซ้ายมาครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยงามมากครับ อักขระคมเข้มชัดเจน   :015:

ออฟไลน์ SoLoMoND

• ตติยะ
    • อีเมล
อาจารย์หนวด เริ่มสักให้ตั้งแต่กี่โมงครับ เผอิญบ้านอยู่ใกล้ เลยอยากจะไปเร็วๆอ่ครับ

ออฟไลน์ AMNOUYP

• จตุตถะ
    • อีเมล
ยินดีด้วยครับอาจารย์หนวด ท่านเมตตามอบของดีให้ทั้งนั้นเลยครับ
ด้านซ้ายมือ หัวใจนวหรคุณ   อะ สัง วิ สุ โล ปุ สะ พุ ภะ  ย่อมาจาก
อะระหัง     หมายถึงเป็นผู้ดับเพลิงทุกข์ เพลิงกิเลสโดยสิ้นเชิง บทนี้ใช้ด้านกันไฟทั้งปวง
สัมมาสัมพุทโธ     หมายถึง เป็นผู้ตรัสรู้ชอบได้ด้วยตัวพระองค์เอง บทนี้ใช้เป็นตบะเดชะเสริมสร้างสง่าราศี
วิชชาจะระณะ สัมปันโน   หมายถึง เป็นผู้พร้อมด้วยวิชาและจรณะ บทนี้ใช้ด้านโภคทรัพย์โชคลาภ
สุคะโต        หมายถึงเป็นผู้ดำเนินไปได้ด้วยดี บทนี้ใช้ในด้านการเดินทาง ทั้งทางบก น้ำ อากาศ
โลกะวิทู อนุตตะโร หมายถึง เป็นผู้รู้โลกอย่างแจ่มแจ้ง บทนี้ใช้ภาวะนาเมื่อเข้าป่าหรือที่มืด
ปุริสะธัมมะสาระถิ หมายถึง เป็นผู้ฝึกบุรุษผู้ควรฝึกได้ อย่างไม่มีใครยิ่งกว่า   บทนี้ใช้ทางมหาอำนาจ ตวาดผี
สัตถาเทวมนุสสานัง  หมายถึง เป็นครูของเทวดาและมนุษย์ทั้งหลาย บทนี้ใช้ทางเมตามหานิยมสมณะ ขุนนางเอ็นดู
พุทโธ  หมายถึง ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน บทนี้ใช้ภาวนาอารมณ์ ทำให้ไม่ตกต่ำอับจน
ภะคะวาติ  หมายถึง เป็นผู้จำเริญ จำแนก ธรรม สั่งสอนสัตว์ดังนี้ บทนี้ใช้ในทางป้องกันภัยอันตรายอันจะกระทำแก่เรา ไม่ว่าจะเป็นมนุษย์ อมนุษย์ อสูรกาย สัตว์เดียรฉาน ป้องกันการประทุษร้ายเหล่านั้นได้ ทั้งสิ้นแล หรือสรุปโดยย่อเป็นองค์ภาวนา  คาถานวหรคุณ ก็คือ   "อะ สัง วิ สุ โล ปุ สะ พุ ภะ" ต่อด้วย
หัวใจพระธรรม ๗ คัมภีร์ คือ สังวิธาปุกะยะปะ
พระคาถายอดหัวใจ ๑๐๘ ถอยหลัง ยะธาพุทโมนะ
หัวใจธาตุทั้ง ๔ คือ นะมะพะทะ
หัวใจธาตุพระกรณีย์ คือ จะภะกะสะ
หัวใจปถมัง คือ ทุสะมะนิ
หัวใจอิธะเจ คือ อิทะคะมะ
หัวใจของพระไตรปิฎก คือ มะอะอุ
หัวใจพระรัตนตรัย คือ อิสะวาสุ

ด้านขวามือ บารมี 30 ทัศน์
อิติปาระมิตาติงสา อิติสัพพัญญูมาคะตา อิติโพธิมะนุปปัตโต อิติปิโสจะเตนะโม
พระคาถายอดหัวใจ ๑๐๘ คือ นะโมพุทธายะ

ท่านอาจารย์หนวด มาวัดบางพระในวันเสาร์ อาทิตย์ ครับ วันที่ 15 นี้ท่านจะเดินทางไปต่างประเทศนะครับ

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
สวยงามมากครับท่าน
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ jaroenthai

• สัตตมะ
  • **
  • กรรมของสัตว์โลกใครจะไปฉุดไปรั้งไว้ก็ไม่อยู่
    • อีเมล
ขอขอบพระคุณพี่ AMNOUYP ที่ช่วยอ่านแล้วแปลให้นะครับ อาจารย์ท่านเมตตาให้มากๆเลยแต่ละบทพระคาถาสุดยอดทั้งนั้นพุทธคุณล้วนๆ

ไม่รู้ว่าต่อไปท่านจะเมตตาให้อะไรเพิ่มเติมมายังไงก็จะขอความรู้จากพี่ๆเพื่อนๆศิษย์หลวงปู่เปิ่นด้วยกันอีกนะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ทอม~

• จตุตถะ
    • อีเมล
 :047:อยากได้เมตตามั้งจัง  :039:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ยินดีด้วยนะคะ งดงามมากคะ
อีกหน่อยเต็มหลัง ต้องงดงามมากกว่านี้แน่ ๆ  :016:

ขอบคุณคะ
:054:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ KITTITUCH

• ฉัฏฐะ
  • *
สวยครับพี่น้อง ดีใจด้วยครับ :025:

ออฟไลน์ amnaj

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
สวยมากครับ