ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญร่วมงานมหากุศลเป็นเจ้าภาพทอดกฐินสามัคคี ณ วัดกลางบางพระ  (อ่าน 2582 ครั้ง)

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **

ขอเชิญร่วมงานมหากุศลเป็นเจ้าภาพทอดกฐินสามัคคี
เพื่อสมทบทุนซื้อที่ดินสร้างศาลาปฏิบัติธรรม ร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐิน
ตกค้างวัดในถิ่นทุรกันดาร หล่อพระประธานหลวงพ่อสมหวัง
พระพุทธรูปประจำวัดกลางบางพระ
หล่อรูปเหมือน หลวงพ่อพุฒ สุนฺทโร
ณ วัดกลางบางพระ
ตำบลบางพระ อำเภอนครชัยศรี จังหวัดนครปฐม
ด้วยวัดกลางบางพระ พร้อมด้วยคณะกรรมการได้จัดให้มีการทอดกฐินสามัคคีขึ้นเพื่อสมทบทุนในการซื้อที่ดินสร้างสถานปฏิบัติธรรม ร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐินตกค้างวัดในถิ่นทุรกันดารหล่อพระประธานหลวงพ่อสมหวัง พระพุทธรูปประจำวัดกลางบางพระหล่อรูปเหมือน หลวงพ่อพุฒ สุนฺทโรจึงใคร่ขอเรียนเชิญท่านทั้งหลาย  ร่วมบริจาคทรัพย์ตามกำลังศรัทธาในการร่วมทอดกฐินสามัคคีและร่วมหล่อพระประธานในครั้งนี้ จึงขอเรียนเชิญท่านทั้งหลายไปร่วมอนุโมทนาบุญ ในงานมหากุศลในครั้งนี้โดยพร้อมเพรียงกันและขออนุโมทนาบุญล่วงหน้ามา ณ โอกาสนี้
ขออาราธนาคุณพระศรีรัตนตรัย และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายจงมาอภิบาลท่านและครอบครัว จงประสบแต่ ความสุข ความเจริญ พร้อมสมบูรณ์ด้วย ลาภ ยศ สรรเสริญ ปฏิภาณธนสาร-สมบัติ พิพัฒนมงคลจงทุกประการเทอญ.

ประธานหล่อพระประธาน
หลวงพ่อสมหวัง และรูปเหมือน หลวงพ่อพุฒ สุนฺทโร โดย
พระครูบรรพตพัฒนคุณ (หลวงพ่อปรีชา ธนฑฺฒโก) วัดเขาอิติสุคโต
อ.ดร.แม่ชีทศพร เทวาพิทักษ์ธรรม
คณะกรรมการ
คณะศิษยานุศิษย์พระครูสุนทรวุฒิคุณ หลวงพ่อพุฒ สุนฺทโร
(อดีตเจ้าอาวาสวัดกลางบางพระ)
คณะศิษยานุศิษย์พระครูศรีสุตากร หลวงพ่ออภิชาติ อภิญาโณ
(เจ้าอาวาสวัดกลางบางพระ)
และชาวบ้านบางพระทุกท่าน ร่วมจัดดำเนินงาน
-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-
กำหนดการ
วันศุกร์ที่๕ พฤศจิกายน พ.ศ.๒๕๕๓
เวลา ๑๗.๐๐ น. พระสงฆ์เจริญพระพุทธมนต์ฉลององค์กฐินบนศาลาการเปรียญ
วันเสาร์ที่๖ พฤศจิกายน พ.ศ.๒๕๕๓
เวลา ๑๙.๐๙ น. พราหมณ์ทำพิธีบวงสรวงเทพยดาและสิ่งศักดิ์สิทธิ์เพื่อประกอบพิธีเททอง หล่อพระประธานหลวงพ่อสมหวัง และรูปเหมือนหลวงพ่อพุฒ สุนฺทโร
เวลา ๑๙.๕๙ น. ประกอบพิธีเททอง หล่อพระประธานหลวงพ่อสมหวัง และรูปเหมือนหลวงพ่อพุฒ สุนฺทโร พระเกจิอาจารย์นั่งปรกพุทธาภิเษก ทั้ง ๔ ทิศ
เวลา ๑๑.๓๙ น. ทำการถวายผ้ากฐินสามัคคี
เวลา ๑๒.๐๐ น. แจกวัตถุมงคลที่ระลึก และขอเชิญรับประทานอาหารโดยพร้อมเพรียงกัน

การคมนาคมสะดวก วัดกลางบางพระอยู่ก่อนถึงวัดบางพระหลวงพ่อเปิ่น ๑ ก.ม. ด้านซ้ายมือ
สำนักงานกลางฯ วัดกลางบางพระ โทรศัพท์ ๐๓๔-๒๓๙๒๒๕ โทรสาร  ๐๓๔-๒๓๙๒๒๖

:114: ขอบคุณ :114:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ก.ย. 2553, 07:08:44 โดย ๛][รัตu:][๛ »
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณข่าวสารงานบุญจากท่านรัตนะมากครับ อนุโมทนาด้วย  :054:

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
ขอบคุณมากครับสำหรับข่าวสาร  อนุโมทนาบุญด้วยครับ

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ขอบพระคุณครับ ท่านรัตนะ สำหรับข่าวสารงานบุญ ขออนุโมทนาสาธุครับ :001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบคุณข่าวสารจากท่านรัตนะมากครับ ...  :089:

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
 25;[shake]ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับ....ร่วมอนุโมทนาบุญด้วยคนครับผม[/shake][/color]
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา