ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องจะสอบถามครับ  (อ่าน 1023 ครั้ง)

ออฟไลน์ nightscare

• ทุติยะ
  • **
  • เป็นผู้ชายมีอะไรต้องกลัว
มีเรื่องจะสอบถามครับ
« เมื่อ: 21 ก.ย. 2553, 07:34:14 »
ผมมี 9 ยอด กับ ลิงลมตัวที่ 8 สักน้ำมันไว้ที่หลัง

ผมอยากจะเห็นรูปของลิงลมตัวที่ 8 ครับ เพื่อนผมบอกว่าเหมือนรูปหนุมานหาว

ผมเคยได้ยินมาว่า ลิงลม 1-7 จะเป็นลิงลม 8-9 จะเป็นหนุมาน

สงสัยว่าที่ผมได้มานี่คือ หนุมาน หรือ ลิงลม ครับ

อยากทราบพุทธคุณของ 9 ยอด ลิงลม หนุมาน หมูทองแดง ด้วยน่ะครับ

ขอบคุณที่ช่วยตอบคำถามนะครับ
ไม่ต้องรู้ว่าพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร แค่ทำวันนี้ให้ดีที่สุด

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
ตอบ: มีเรื่องจะสอบถามครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 ก.ย. 2553, 08:09:17 »
 O0...ถ้าเป็นสายวัดบางพระลิงลมจะมีอยูตัวเดียวไม่มีเลขที่นะครับ.. :026:
...จะถือดาบ..ถือกระบอง..มีหลายๆหาง(มีถึง 9 หาง) หรือจะทำท่าต่างๆก็ว่ากันไป
...ยันต์ 9 ยอด..เจริญก้าวหน้า..แคล้วคลาดคงกระพัน
...ลิงลม..แคล่วคล่องว่องไว..แคล้วคลาดคงกระพัน
...หนุมาน...เมตตา..แคล้วคลาดคงกระพันชาตรี..ปราบศรัตรู
...หมูทองแดง..เน้นที่ความอุดมสมบูรณ์และหนังเหนียว
...ผิดพลาดประการใดขออภัยข่อยแน.. :002:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
ตอบ: มีเรื่องจะสอบถามครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 ก.ย. 2553, 08:29:08 »

ยันต์ 9 ยอด..เจริญก้าวหน้า..แคล้วคลาดคงกระพัน
ลิงลม  แคล่วคล่องว่องไว  แคล้วคลาดคงกระพัน ตามแบบฉบับขุนกระบี่ โดยเฉพาะครับ
หนุมาน  ทางคงกระพัน แคล้วคลาด
หมูทองแดง  เน้นที่ความอุดมสมบูรณ์และหนังเหนียว

ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ