ผู้เขียน หัวข้อ: สักยันต์ครั้งแรก ความรู้สึก กับคำถามที่รอคำตอบ  (อ่าน 2040 ครั้ง)

ออฟไลน์ i3lackpoi2ny

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
เมื่อวานได้ฤกษ์งามยามดี วันเกิดพอดี ครบ 19 พอดิบพอดี
ได้มีโอกาส เดินทางไปวันบางพระ ตั้งแต่เช้า
ระยะทางไกลจากรังสิตไปนครไชยศรี แต่มากด้วยศรัทธา แปปเดียว = =

เมื่อวานได้ลงยันต์ครูของหลวงพี่ญามา เป็นที่แรก ต่อจากนั้น กะว่าจะไปต่อกุฏิหลวงพี่แป๊วแต่ลูกศิษย์ลูกหาเยอะเกินแรงศรัทธาเนื่องจากไมได้นำรถมาเอง จึงไปกุฏิซ้ายสุดนับจากกุฏิหลวงพี่แป๊ว เมื่อมาถึงจึงถวายพานค่าครูขอเพิ่มยันต์มาอีก เมื่อท่านเห็นหลังที่เพิ่งแทงมาใหม่ ๆ ท่านเพ่งมองแปลก ๆ เพ่งอยู่นานก็ดูไม่ออกว่าเป็นยันต์ครูอะไร อาจารย์หนวดก็เข้าใจว่าหลวงพี่ติ่งเป็นคนสักให้ กุฏินี้จึง ได้เก้ายอด และพุฒซ้อนมาครับ

ประทับใจมาก ขอฝากตัวเป็นลูกศิย์ลูกหา เพิ่มอีกคนนะครับ

คำถาม อยากทราบว่า ผมลงยันต์ครู พอที่จะลง ยันต์อื่นนอกเหนือจากนี้ได้หรือยังครับ

หากจะไปลงนะหน้าทอง สาริกา กับหลวงพี่ติ่ง ไม่ทราบว่า ไปช่วงเวลาไหนจะคนน้อย หรือสะดวกที่สุดครับ

นอกเหนือจากนี้ มีหลวงพี่ท่านได้สามารถ ปิดมหาอุตม์ ได้บ้าง ขอบคุณครับ..

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ยินดีต้อนรับสู่สมาชิกวัดบางพระครับ 02;

ออฟไลน์ พงษ์

• ปัญจมะ
  • วายามะ
ยินดีด้วยครับ....บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองครับ
.......ภูมิปัญญาคือพลัง......

ออฟไลน์ The_Club

• จตุตถะ
ยินดีต้อนรับนะครับ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ยินดีต้องรับสู่เว๊ปบอร์ดวัดบางพระครับ บารมีหลวงปู่เปิ่นคุ้มครองครับท่าน

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
 คำตอบคือ  ถอดเสื้อหันหลังให้พระอาจารย์หรืออาจารย์ ท่านพิจารณาให้เองครับ (ค่อยเป็นค่อยไป อยู่ที่ร่างกายเราด้วยครับเยอะไป ติดๆกันมันช้ำ)
ยินดีต้อนรับ ลงหมึกหรือน้ำมันครับ  รักษาข้อห้ามให้ครบนะครับยังไงก็ขอบารมีหลวงปู่เปิ่นคุ้มครองนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 พ.ย. 2553, 04:53:17 โดย อภิรัตน์ »

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ครับครับคุณi3lackpoi2ny ช้าๆได้พร้าเล่มงามครับค่อยๆเป็นค่อยๆไปไม่ต้องรีบก็ได้ครับหลวงพี่ท่านจะพิจารณาให้เองครับยกพานครูเสร็จแล้วก็รอคิวสักครับเวลาผมไปสักหลวงพี่ท่านให้อะไรผมก็รับหมดครับมีแต่สิ่งดีๆทั้งนั้นที่ท่านมอบให้ลูกศิษย์  :100:  :058:  :045:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 พ.ย. 2553, 06:35:00 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ i3lackpoi2ny

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบพระคุณ ศิษย์พี่ทุกท่านครับ

แล้วไม่ทราบว่า มีหลวงพี่ท่านใด สามารถ ปิดมหาอุตม์ ได้บ้าง ครับ