ผู้เขียน หัวข้อ: มีไปทำไม?  (อ่าน 1452 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kingkhet

• อตฺตา หเว ชิตํ เสยฺโย ชนะตนนั่นแหละประเสริฐกว่า
  • สัตตมะ
  • **
มีไปทำไม?
« เมื่อ: 21 พ.ย. 2553, 10:07:12 »

อ่านแล้วคิด ชีวิตจะมีความสุข....

ขอกราบขอบพระคุณ ท่าน ว.วชิรเมธี

ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนที่อ่าน

ขอบคุณทุกท่านที่นำไปเผยแพร่

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ หลังฝน..

• สัตตมะ
  • **
  • ทุกอย่างมีเหตุและผลเสมอ
    • MSN Messenger - webmaster@lifesyt-it.net
    • www.lifestyle-it.net
ตอบ: มีไปทำไม?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 พ.ย. 2553, 12:41:37 »
ขอบคุณมากมายย ครับผม .... :001:
ความพยายามนั้นมีอยู่จริงในตัวตนของเรา สุดแท้แต่ความพยายามนั้นจะถูกดึงออกมาใช้ได้มากน้อยแต่เพียงใด

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 พ.ย. 2553, 06:41:37 »
ขอบพระคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 พ.ย. 2553, 12:16:49 »
ขอบคุณสำหรับแง่คิดดี ที่ให้นำไปคิดและปรับปรุงตัวเอง
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง