ผู้เขียน หัวข้อ: ไปสักที่ร้านสักมาครับ อยากถามว่าลงน้ำมันทับได้ป่าวครับ  (อ่าน 2483 ครั้ง)

ออฟไลน์ arnon06

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ผมไปสักที่ร้านมาอ่ะครับ นารายณ์พลิกแผ่นดิน มหาละลวย เต่าพระยาเรือน อยากถามว่าจะไปลงน้ำมันที่วัดจะได้ไหมครับ อยากเป็นศิษย์ที่วัดด้วยคนตั้งใจมากครับ ถ้าได้เด๋วรีบไปเลยครับ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ยินดีต้อนรับครับคุณ arnon06 สักได้ครับ
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ไม่มีปัญหาครับ ยินดีต้อนรับครับ :114:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ไม่มีปัญหาครับ ยินดีต้อนรับเป็นศิษย์วัดบางพระครับ แต่ผมอดสงสัยไม่ได้ครับ ว่าทำไมจึงมีคนมากมายไปสักยันต์ที่ร้าน ทั้งๆที่รู้แก่ใจว่าลายยันต์ที่สักมานั้นจะไม่มีพุทธคุณใดๆเลย หากต้องการความสวยงาม ส่วนตัวคิดว่ารูปสวยๆต่างๆ ลวดลายกราฟฟิคก็มีมากมาย ทำไมไม่สัก มาสักยันต์ทำไม ถ้าต้องการความสวยงาม และรู้กันหรือเปล่าครับว่าบางสำนักที่เค้าเอาลวดลายยันต์ต่างๆมาลงในเน็ตแล้วพวกร้านไปก๊อปมานั้นส่วนใหญ่เค้ามีสลับอักขระต่างๆไว้น่ะครับ สักไปแล้วพุทธคุณไม่ได้แถมลวดลายต่างๆก็ผิดเพี้ยนไปอีก มีแต่เสียกับเสียน่ะครับ อยากฝากไว้ให้คิดครับ หากต้องการความสวยงามสักกราฟฟิคหรือรูปสวยๆไปเลยครับ หากต้องการสักยันต์ก็สักยันต์กับครูอาจารย์เลย เลือกไปเลยครับอย่าสองจิตสองใจครับ ที่ต้องตอบยาวหน่อยเพราะเกรงว่าจะมีคนที่ต้องการสักยันต์ใหม่ๆมาอ่านแล้วไปโดนร้านหลอกให้สักรูปยันต์แล้วบอกว่ามาให้อาจารย์ลงคาถาทับ เพราะเค้าจะได้ประโยช์นจากค่าสัก ฝากไว้ให้คิดกันน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
ชัดเจน ตรงประเด็นดีครับ พี่ตี๋
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
สักน้ำมันทับได้ ไม่มีปัญหาครับผม
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ zx2000

• จตุตถะ
    • อีเมล
ชัดเจนตรงประเดนมากๆๆๆครับพี่
ทมิฬสังหาร

ออฟไลน์ charlie

• ปัญจมะ
    • อีเมล
สักน้ำมันทับได้เลยครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
รักและศรัทธา