ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตินอกเรื่องหน่อยนะครับ ครั้งแรกในประเทศไทย F1 กระทิงแดง  (อ่าน 1906 ครั้ง)

ออฟไลน์ ข้าวหลามตัด

• ผู้ดูแล
เป็นครั้งแรกในบ้านเราครับที่ได้นำ F1 มาวิ้งบนถนนราชดำเนินบ้านเราครับ ผมเลยเก็บรูปมาฝากหลวงพี่มาคร์กับเณรโก้ครับ

:075: :075: :074: :074: :053: :053:

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ถ่ายภาพสวยนะครับ แต่คงน่าอึดอัดน่าดูเลย
เพราะเห็นจากรูปคนเยอะมากๆ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ เผ่าพงษ์พระกฤษณะ

• วัดทุ่งเซียด-อุโบสถกลางน้ำศิลปศรีวิชัยแห่งแรก
  • ผู้ดูแล
  • วัดทุ่งเซียด-อุโบสถกลางน้ำศิลปศรีวิชัยแห่งแรก
    • MSN Messenger - jamataveelongboat@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ขออนุญาตินอกเรื่องหน่อยนะครับ ครั้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 ธ.ค. 2553, 05:03:22 »
ไม่สงสัยเลยครับว่าทำไมภาพออกมาแจ่ม ขนาดนี้ ด้วยประสิทธิภาพของ NIKON D300 + เทคนิคการถ่ายภาพที่ไม่ธรรมดา บอกได้คำเดียวครับว่า "เยี่ยม"  :016: :015:

ขอบคุณสำหรับภาพสวย ๆ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ธ.ค. 2553, 06:08:19 โดย เผ่าพงษ์พระกฤษณะ »

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆครับ  :054:  :054:  :054:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
สุดยอดมากครับ ขอบคุณครับที่นำภาพมาให้ชม
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
งามครับผม  :015:

เสียดายมาก
กล้องผมเอาไปซ่อมซะก่อน  :067:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณท่านจ๊อบสำหรับภาพสวยๆนะครับ
contrast จัดจ้านตามไสตล์นิคอน ไม่เคยเปลี่ยน :002:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
เบื้องหลังท่าทางจะเหนื่อยสาหัสแหละครับงานนี้ ต้องขอขอบคุณแทนหลวงพี่ เณร และชาวเว็บบางพระนะ  :004:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ รัช สุทธิสาร

• ฉัฏฐะ
  • *
สวยครับ ทำสีขาวดำคลาสสิกมากครับ :016:

ออฟไลน์ nut

• ทุติยะ
  • **
ถ่ายภาพสวยมากนะค่ะพี่

ออฟไลน์ npn

• ฉัฏฐะ
  • *
ได้ยินข่าวงานนี้ ตอนแรกบอกตามตรงเป็นห่วงเรื่องความปลอดภัย แต่เมื่อเห็นรูปเจ้าหน้าที่ของ red bull ยืนถี่ขนาดนั้น ค่อยสบายใจหน่อย
"คนมีปัญญา ถึงแม้ตกทุกข์ ก็ยังหาสุขพบ"

ออฟไลน์ ~>uาJวัuทoJ<~

• AlwaYs Miss Ya !! ><* คนที่คุณก็รู้ว่าใคร **
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • Twitter@MinzLadyMaFiAz
    • Yahoo Instant Messenger - KawisaraMinz@yahoo.com
เสียดายงานนี้มากเลย ไม่น่ารับงานที่อื่นเลย ไม่งั้นได้ยืนใกล้ๆแล้ว T-T
[shake]เดี๋ยวร้อน เดี๋ยวหนาว ไม่ค่อยเข้าใจสภาพความเป็นไป...โลกร้อนมากไปคนก็กลายเป็นหมาบ้า --*[/shake]

ออฟไลน์ nongff

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - nongff2547@gmail.com
    • อีเมล
สุดยอดมากเลยค่ะ  คนเยอะมากหนูต้องปีนขึ้่นไปดูบนร้านแมคฯ แต่ก็คุ้มมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

แค่เสียงได้ยินก็สุดยอดมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ดีใจที่ได้ไปดูนะเนี้ยะ  ขอบคุณสำหรับรูปสวยๆ ค่ะ 
ศิษย์์หลวงปู่