ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามพี่ๆเรื่องตะกรุดครับ  (อ่าน 743 ครั้ง)

ออฟไลน์ s_phonnuke

• ตติยะ
ผมได้มีโอกาสไปทำบุญบูชาตะกรุดสามห่วงมา จากบน ศาลาใหญ่
ไม่ทราบว่าทันหลวงพ่อปลุกเศกหรือไม่ แต่เห็นเขียนไว้ประมาณในรูป
ด้วยความศรัทธากระผมก็เลยหยิบมาสองดอก ให้เพื่อนไปหนึ่งดอก
แล้วถ้าทันหลวงพ่อปลุกเศก พี่ๆพอทราบไหมครับว่า พระอาจารย์ท่านไหนจารยันต์
   ช่วยชี้แนะด้วยครับ

ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ม.ค. 2554, 09:07:11 โดย s_phonnuke »

ออฟไลน์ first_android

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนสอบถามพี่ๆเรื่องตะกรุดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 ม.ค. 2554, 12:20:12 »
ตะกรุดทั้นหลวงพ่อครับ