ผู้เขียน หัวข้อ: บอกเล่าความน่ารักของกุมารทองกันนะครับ  (อ่าน 3305 ครั้ง)

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
                                              กุมารทองลูกรัก
                       โอเจ้าลูกกุมารทอง             โหยหาเจ้าของเพียงใกล้ชิด
        หากท่านให้รักและมอบจิต               ทุกสิ่งที่ท่านคิดจะสำฤทธิ์บังเกิดผล..
04;

หากทุกท่านมีความน่ารักของกุมารทองที่ท่านเลี้ยงก็มาบอกเล่ากันฟังนะครับ
เพื่อจะมีประโยชน์สำหรับพี่ๆน้องที่กำลังคิดอยากจะเลี้ยงกุมารทองครับ...ปล.ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นที่จะบอกเล่าสู่กันฟังนะครับ
21;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ม.ค. 2554, 07:53:13 โดย ~เสน่ห์ack01~ »

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด

เห็นรูปหนูน้อยน่ารักดี 09;
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ The_Club

• จตุตถะ
ลูกๆของผมไม่ดื้อไม่ซนครับ แบบว่าเงียบมาก   :004:
ตั้งแต่เลี้ยงกุมารทองมา ไม่เคยเจอจังๆครับ แต่เมื่อกลางเดือนคุณพ่อที่บ้านได้ยินเสียงครับ
ประมาณว่า พ่อผมมาถามผมตอนเย็นหลังกลับจากทำงานว่า ในห้องมีอะไรตกหรือเปล่า
ได้ยินเสียงโครมครามเมื่อตอนกลางวัน ทั้งๆที่สภาพในห้องผมก็ปกติไม่มีอะไรตกหล่น ก็คงจะแอบเล่นกันตอนป๊ะป๋าไม่อยู่แน่ๆเลยครับ  :002:

ออฟไลน์ jaroenthai

• สัตตมะ
  • **
  • กรรมของสัตว์โลกใครจะไปฉุดไปรั้งไว้ก็ไม่อยู่
    • อีเมล
ขอเล่าด้วยคน กุมารองค์แรกที่ได้มาเป็นของหลวงพ่อแย้มวัดสามง่าม

คืนแรกที่ได้มาก็ได้เรื่องเลยครับต้องบอกก่อนว่าเตียงนอนของผมเป็นเตียงไม้คืนนั้นก็ปิดไฟนอนตามปกติเอนหลังลงนอนได้ซักพักยังไม่ทันจะหลับก็มีเสียงเหมือนคนกระโดดขึ้นเตียงทำเอาเตียงผมสะเทือนไปหมดคืนนั้นก็เลยเปิดไฟนอนไปตามระเบียบ

ต่อมาหลักจากนั้นก็ไปรับลูกๆกุมารวัดสามง่ามมาเพิ่มเรื่อยครั้งหนึ่งก็ปิดไฟนอนตามปกติอีกเช่นเคยแต่คราวนี้มีเสียงคนนั่งขยำกระดาษหรือพราสติกอะไรซักอย่างอยู่บนหัวเตียงนอนฟังอยู่ตั่งนานหันไปดูยังต้นตอของเสียงก็เงียบไปหันกลับมาก็ดังขึ้นอีกทีนี้จะลุกขึ้นไปเปิดไฟดูให้แน่ใจว่าเป็นเสียอะไรกันแน่ก็เห็นเงาลางๆในความมืดเป็นเด็กผมจุกนั่งอยู่แล้วก็หายไปแต่ก็ไม่ได้ตกใจกลัว

ที่เจอมาจังๆก็สองครั้งนี่ล่ะครับนอกนั้นก็จะเป็นการขอให้เด็กๆช่วยในเรื่องต่างๆก็จะประสพเร็จบ้างไม่สำเร็จบ้างก็มาเล่าสู่กันฟัง
อะไรที่ได้มาง่ายๆคนมักไม่เห็นคุณค่าของมันซึ่งต่างกับสี่งที่ได้มาโดยยากเห็นกี่ทีก็ภาคภูมีใจ

ออฟไลน์ พ่อขุนผาเมือง

• สัปปิติโย วินัสตูมาเต๊
  • จตุตถะ
  • ร่วมกันเชิดชูธง เพื่อเสรีภาพและประชาธิปไตย
    • อีเมล
ตัวผมมีอยู่4องค์ครับ ชื่อ ดุจเทพ ร่ำรวย มีทรัพย์ และเจี๊ยวเล็กองค์นี้ปู่ตั้งให้ครับ ไม่เคยเจอเลยครับผมเงียบกริบ แต่เวลาสวดมนต์แล้วแผ่เมตตาให้ก็จะขนลุกเป็นบางครั้งครับ เราสัมผัสได้ว่าเขาอยู่กับเราครับผม
ความสุขจงเกิดกับคนทั้งประเทศเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
ผมชอบชื่อ เจี๊ยวเล็กครับอิอิ

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง

นำความน่ารักมาให้ชมกันครับ สวัสดี :001:

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
ขอขอบพระคุณสำหรับทุกความคิดเห็นที่ให้กันมานะครับแค่อยากให้เพื่อนที่จะเลี้ยงกุมารรู้ว่า
จริงๆแล้วกุมารไม่น่ากลัวอย่างที่คิดนะครับ 40;