ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรบกวนถามท่านสมาชิกหน่อยครับ  (อ่าน 760 ครั้ง)

ออฟไลน์ ronachit

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ผมเป็นสมาชิกใหม่ครับฝากตัวด้วยนะครับ ขอรบกวนถามซัก2เรื่องครับ

เรื่องแรกไม่ทราบว่าใครพอจะมีภาพปู่ฤาษี ที่วัดบ้างหรือเปล่าครับ ตรงทีมีหลายๆองค์ครับ ขอดูหน่อยครับผมจะพาแฟนไปไหว้ครับ ให้เขาดูรูปเขาจะได้อยากไปไงครับ(บ้านเราอยู่ไกล ต้องหนังรถ บ.ข.ส ไปครับ)

เรื่องที่2  ผมอยากทราบว่าที่วัดยังมีกุมารทองให้บูชาหรือเปล่าครับ เคยเห็นนานมากแล้ว

ขอบคุณทุกท่านมากครับ :005:

ออฟไลน์ ubonboy

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: ขอรบกวนถามท่านสมาชิกหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 ม.ค. 2554, 05:59:21 »
ใช่แบบนี้หรือไหมครับ หาได้แค่นี้

ออฟไลน์ kampanat007

• ตติยะ
ตอบ: ขอรบกวนถามท่านสมาชิกหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 ม.ค. 2554, 01:07:30 »
ตอบเรื่องที่2 ครับกุมารยังมีให้บูชาที่กุฎิใหญ่เลยครับ