ผู้เขียน หัวข้อ: ยันต์เสือครู  (อ่าน 3712 ครั้ง)

ออฟไลน์ teefp10

• ตติยะ
ยันต์เสือครู
« เมื่อ: 27 ม.ค. 2554, 05:55:26 »
สวัสดีพี่ๆสมาชิกทุกท่านครับ เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมา ผมไปที่วัดมา แล้วได้รับเมตตาจากพระอาจารย์ญา
ได้ยันต์เสือครู ( เสือตีนโต ) และยันต์องค์พระ ตอนแรกก็ไม่เป็นอะไร แต่ซักวันสองวัน
ผมมีความรู้สึกว่า ใจร้อนขึ้น หงุดหงิดง่าย ประมาณนี้ครับ ตอนแรก ผมก็ไม่ได้คิดว่าเกี่ยวกับยันต์รึป่าว
จนมีพี่ที่รู้จักกันเค้าบอกผมว่า น่าจะมีส่วนครับ โดยส่วนตัวก็เป็นคนใจร้อนนะครับ แต่มาพักหลังๆก็เย็นลงมากเลย
แต่หลังจากที่ได้ยันต์เสือมา ก็เหมือนกลับมาเป็นเหมือนเดิมครับ จึงอยากทราบครับว่า มีส่วนจริงหรือป่าว
อ่อ คือ ตอนที่ได้เมตตายันต์เสือครูแล้ว ผมก็ไปเช่า แหวนหน้าเสือ และก็ ตะกรุดข้อมือเสือด้วยครับ
รบกวนพี่ๆทุกท่านด้วยนะครับ
ผิดพลาดประการใดขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
ตอบ: ยันต์เสือครู
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 ม.ค. 2554, 08:53:00 »
สวดมนต์ ไหว้พระ นั่งสมาธิ บ้างสิครับ

ออฟไลน์ เคจัง_เสน่ห์ล้านนา

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - nookun@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 ม.ค. 2554, 01:08:13 »
หายใจ
เข้า พุธ ออก โธ
เวลาใจร้อนก็ท่องไว้นะ

หมั่นนั่งสมาธิไว้ ครับ

สาธุ  :054: :054:

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 ม.ค. 2554, 10:27:50 »
ปล่อยตัวตามสบายเราอย่าไปคิดว่าเราสักเสือมา...หมั่นสวดมนต์บูชาหลวงพ่อเปิ่นนั่งสมาธิกำหนดจิตไม่ให้ฟุ้งซ่าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ม.ค. 2554, 10:28:21 โดย berm »
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 ม.ค. 2554, 01:13:56 »
มีได้อีกหลายสาเหตุครับอย่าไปนึกว่าเป็นเพราะยันต์ที่สักมาอย่างเดียว

ผมก็ไม่ได้รอบรู้อะไรมากมายนักแต่ทางโหราศาสตร์เขาว่าเวลาดาวอังคารอยู่ในภพของเราก็มีผลเรื่องใจร้อนหุนหันขึ้นได้เหมือนกันนะ

ยังไงสวดมนต์ รักษาศีลไว้ ดีกับตัวเองอยู่แล้วครับ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้