ผู้เขียน หัวข้อ: "ของขึ้น" กับ "องค์ลง" เกี่ยวพันกันอย่าง ไร มีข้อคิดเห็นประสบการณ์ บอกเล่ากันนะ  (อ่าน 6851 ครั้ง)

ออฟไลน์ จอมเมฆินทร์

• ฉัฏฐะ
  • *
  • "บูรพา ไร้ พ่าย"

คือ  พวกเรา เคย สงสัยป่าว คับ  ว่าของ ขึ้น กับ องค์ลง เนี่ย เหมือน หรือ ต่างกันอย่าง ไร
ผม ว่าของขึ้นเกิดจาก อักขระ และ การกำกับอาการ 32 ในการสักยันต์
และองค์ ลง นี่เหมือน การ ที่ มีวิญญาณ หรือ จิต เข้า ประทับร่าง เรา คล้าย ๆ ผี เข้า แต่ เป็น เทพ
มีประสบการณ์ เล่า สู่กัน ฟัง นะครับ   

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
จะสื่ออะไรห๊า คุณบาส มันก็ออกคล้ายๆๆกันนะแต่ก็ไม่มีความรู้ด้านนี้เลย  ???

• ฉัฏฐะ
  • *

ออฟไลน์ โอ้เอ้

• ทุติยะ
  • **
คำตอบมันก้อยู่ในคำถามอยู่แล้วนี่ครับ

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
คำตอบ มันไม่ได้อยู่ในคำถาม แต่คำถามมันอยู่ในคำตอบ  ???

ออฟไลน์ พาหุง

• สัตตมะ
  • **
  • ศรัทธา วัดบางพระ
    • MSN Messenger - athiphong90@hotmail.com
    • อีเมล
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ� สูงต่ำอยู่ทำตัว

• อัฏฐมะ
ต่างกันที่ตัวสะกด  ของ-ขึ้น  กับ อง-ลง อ่านยังต่างกันเลย  ;D

ออฟไลน์ ๛พุทธานุภาพ๛

• ปัญจมะ
  • " ชีวิตไม่มีคงกะพัน ความดีเท่านั้นจึงอยู่คงดี "
    • อีเมล
ถูกต้องครับ ..อย่างที่เข้าใจกัน คนละเรื่อง และ ความหมาย กล่าวคือ อาการของขึ้น  เกิดจาก จิตของเรา มุ่ง และ ศรัทธา ในสภาวะที่จิตของเราสงบนิ่ง ประกอบกับ การลงอาคมคาถา หัวใจคาถา และ อาการ 32 เกสา โลมา นะขา ทันตา ตะโจ มังสัง  ส่วนการ องค์ลง หรือ คนมีองค์  หรือ ทรงเจ้า เข้าผี นั้น ความหมายต่างกันครับ ส่วนมาก คนมีองค์ เค้าจะมีสัมผัสพิเศษ ที่คนอื่นเค้าไม่มีครับ เช่น สามารถคุยกับผี เทวดา ได้ โดยที่คนอื่นมองไม่เห็นและเข้าใจว่าพูดคนเดียวครับ  และการที่ คนนั้นมีองค์เข้าเพราะ จิตของเค้า ตรงกันครับ เหมือนกับ วิทยุที่จูนสัญญาณ สถานีวิทยุ ช่องนี้ ช่องโน้น ครับ ขอบคุณครับ
"บุญอยู่กับคนทำ  กรรมอยู่กับคนก่อ"

ออฟไลน์ สาลีโข

• ตติยะ
  • "บุคคลผู้ฝึกตนแล้ว ย่อมเป็นผู้ไร้เทียมทาน"
อธิบายไม่ถุกเหมือนกันครับ :-\

ออฟไลน์ ---(จอมขมังเวทย์)---

• ปัญจมะ
  • ศิษย์อาจารย์บุญมี
    • อีเมล
อ่อนใจ กับคำถามนี้จริงๆ ครับ คุณ บาส  :074: :074: :074:
ที่สุดของการสักยันต์สายวัดบางพระ แห่งภาคอีสาน มี 2 ท่านคือ อาจารย์ บุญมี พุ่มทิพย์ และ อาจารย์ อ๊อด พุ่มทิพย์ แห่งกาฬสินธุ์

• ฉัฏฐะ
  • *
อ่อนใจ กับคำถามนี้จริงๆ ครับ คุณ บาส? :074: :074: :074:

ขอบคุณสำหรับพี่ ตั้ม  จอมขมังเวทย์

คำถามโลกแตก อ่ะ 

คำถาม ง่าย ๆ แต่ ตอบยากนะพี่น้อง

อยากให้ คน ที่เคยสัมผัส หรือ มีประสบการณ์

เล่า สู่กัน ฟังแค่ นั้น เอง มิได้ คาดคั้น ขอ รับ กระผม  ศึกษา เพียงแค่ อยากแลกเปลี่ยน ความรู้

มิได้ ลบหลู่ อะไร ทั้ง สิ้น 

ออฟไลน์ นโม

• จตุตถะ
  • เหล็กใหลหรือจะสู้คนหลาย
    • MSN Messenger - momopaza@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - momopaza@yahoo.co.th
    • อีเมล
ใครรู้ช่วยตอบให้เข้าใจทีนะครับผมก็งงเหมือนกันครับ
รักตนต้องพลีตน หมั่นท่องบ่นพยายาม
ไว้เกียรติและคงนาม ดำรงศักดิ์ตระกูลเรา

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ของขึ้น กินเหล้าแล้วของขึ้น(ส่วนใหญ่) องค์ลง เข้าทรงก่อนจึงกินเหล้า สูบบุหรี่ 9 ม้วนเป็นอย่างน้อย มันก็น่าจะต่างกันนะ :-* :-* :-*

• อัฏฐมะ
ของขึ้น กินเหล้าแล้วของขึ้น(ส่วนใหญ่) องค์ลง เข้าทรงก่อนจึงกินเหล้า สูบบุหรี่ 9 ม้วนเป็นอย่างน้อย มันก็น่าจะต่างกันนะ :-* :-* :-*

ขอโทษนะครับ อ.ผม บอกว่า ถ้า สักแล้วไปเมาแล้วของขึ้น จะเสียของดีดีเปล่าๆ น่ะครับ ถ้าคิดถึงครูอาจารย์ก็ไปหาท่าน ไม่ใช่มาของขึ้น

Ps. การของขึ้นก็เหมือนการห้อยพระ ห้อยพระก็ต้องใช้สร้อย แต่จุดประสงค์ที่แท้จริง คือการบูชาพระมิใช่หรือ ไยเจ้าจะบูชาสร้อยล่ะ  ???

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ขอโทษนะครับ ก็ส่วนใหญ่ที่เห็น หรือเป็นข่าวคราวก็มี เกี่ยวกับการกินเหล้าแล้วของขึ้นไม่เป็นที่เป็นทาง เจ็บ ตาย มามากแล้ว ไม่ใช่อะไรหรอก
โดนรุมกินโต๊ะ อิทธิคุณนั้นมีอยู่ครับ แต่โดนหลายอย่างก็ไม่ไหวหรอกครับ

• อัฏฐมะ
ขอโทษนะครับ ก็ส่วนใหญ่ที่เห็น หรือเป็นข่าวคราวก็มี เกี่ยวกับการกินเหล้าแล้วของขึ้นไม่เป็นที่เป็นทาง เจ็บ ตาย มามากแล้ว ไม่ใช่อะไรหรอก
โดนรุมกินโต๊ะ อิทธิคุณนั้นมีอยู่ครับ แต่โดนหลายอย่างก็ไม่ไหวหรอกครับ

อ้อ ครับ แต่ ของขึ้นนี่ เพื่อนผมขึ้น โดนไฟรน ตัวครับ ไม่เปนไรเลย ไม่แม้แต่พอง (ขึ้นพ่อแก่)  ไม่มีที่ท่าว่าเจบหรือร้อน แถมท่านยังหัวเราะอีก

โดนทั้งไม้ทั้งไฟ ยังไม่เปนไรเลยครับ  ;D ชอบมากจริงๆๆ พ่อแก่ แต่ผมสักไม่ได้อ่ะ งิส์ >:(

ออฟไลน์ NonG_B [e] E ~*

• สัตตมะ
  • **
  • [ ค ง รั ก แ ล ะ ศ รั ท ธ ร า]
    • MSN Messenger - B_KI51@hotmail.com

อ้อ ครับ แต่ ของขึ้นนี่ เพื่อนผมขึ้น โดนไฟรน ตัวครับ ไม่เปนไรเลย ไม่แม้แต่พอง (ขึ้นพ่อแก่)? ไม่มีที่ท่าว่าเจบหรือร้อน แถมท่านยังหัวเราะอีก

โดนทั้งไม้ทั้งไฟ ยังไม่เปนไรเลยครับ? ;D ชอบมากจริงๆๆ พ่อแก่ แต่ผมสักไม่ได้อ่ะ งิส์ >:(

ทำไมยังสักไม่ได้ ล่ะ

{{{{{{{{{{{{{{{{{{{{~ถ้าแน่ไม่ได้ดูที่ตัว แต่ดูที่ใจ~}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}

ขออภัยหากคำที่ใช้ไปดูไม่เหมาะสม และก้าวร้าวค่ะ

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...

อ้อ ครับ แต่ ของขึ้นนี่ เพื่อนผมขึ้น โดนไฟรน ตัวครับ ไม่เปนไรเลย ไม่แม้แต่พอง (ขึ้นพ่อแก่)? ไม่มีที่ท่าว่าเจบหรือร้อน แถมท่านยังหัวเราะอีก

โดนทั้งไม้ทั้งไฟ ยังไม่เปนไรเลยครับ? ;D ชอบมากจริงๆๆ พ่อแก่ แต่ผมสักไม่ได้อ่ะ งิส์ >:(

เดี๋ยวโดนครูตี...

• อัฏฐมะ

? ? ? ? ? ? ? ?  เดี๋ยวโดนครูตี...

อ่าว  .....    มีเหตุผลส่วนตัวครับ ถ้าอยากรู้ ก็คุยกันในเมลนะ คุณ บี  ;D ในนี้เขาพูดไม่ได้น๊า  :-*