ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเป็นน้องใหม่ซักคนนะครับ  (อ่าน 2091 ครั้ง)

ออฟไลน์ abalone

• ปฐมะ
  • *
ขอเป็นน้องใหม่ซักคนนะครับ
« เมื่อ: 08 ก.พ. 2554, 01:13:15 »
คือพอดีวันที่ 14 นี้ จะไปสักที่วัดบางพระเป็นครั้งแรกครับ จะต้องเตรียมตัวอย่างไงมั่งครับ ช่วง 2-3 อาทิตย์ที่ผ่านมาก็เข้ามาดูข้อมูลในบอร์ดนี้เรื่อยๆครับ ถ้าผมอยากได้รับความเมตตาเป็นยันต์แปดทิศต้องแจ้งพระอาจารย์มั๋ยครับหรือแล้วแต่ความเมตตาของท่านครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำและความรู้ดี่ที่ บอร์ดนี้มอบให้ครับ
เชื่อและศรัทธาในสิ่งที่ทำ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
ตอบ: ขอเป็นน้องใหม่ซักคนนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 ก.พ. 2554, 05:53:09 »
คือพอดีวันที่ 14 นี้ จะไปสักที่วัดบางพระเป็นครั้งแรกครับ จะต้องเตรียมตัวอย่างไงมั่งครับ ช่วง 2-3 อาทิตย์ที่ผ่านมาก็เข้ามาดูข้อมูลในบอร์ดนี้เรื่อยๆครับ ถ้าผมอยากได้รับความเมตตาเป็นยันต์แปดทิศต้องแจ้งพระอาจารย์มั๋ยครับหรือแล้วแต่ความเมตตาของท่านครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำและความรู้ดี่ที่ บอร์ดนี้มอบให้ครับ

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,358.html#msg3342
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ก.พ. 2554, 01:52:00 โดย โองการยันนะรังสี »
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ เคจัง_เสน่ห์ล้านนา

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - nookun@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ขอเป็นน้องใหม่ซักคนนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 ก.พ. 2554, 08:29:24 »
ขอให้สมหวังดั่งใจ ครับ
สาธุ

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 ก.พ. 2554, 08:37:50 »
ยินดีต้อนรับครับผม  [bgcolor=#ff0000]สักยันต์ที่วัดบางพระไม่ต้องขอครับ[/bgcolor]
ยังไงคุณต้องได้รับความเมตตาสิ่งดีๆจากพระอาจารย์แน่นอนครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 ก.พ. 2554, 12:17:22 »
ยินดีต้อนรับครับ

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 ก.พ. 2554, 12:25:24 »
ยังไงก็ได้ของดีนะครับ สาธุ

ออฟไลน์ auttawut.w

• ตติยะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08 ก.พ. 2554, 12:57:17 »
บอกได้ว่าสิ่งที่คุณต้องการนั้นได้แน่ครับ
แต่คงยังไม่ใช่ในวันแรกที่คุณไปหรอกนะครับ
เพราะต้องขึ้นยันต์ครูไปตามลำดับก่อน
น่าจะเป็นสักครั้งที่ 2 - 3 นะครับ
ถึงจะได้ยันต์แปดทิศครับ
...ยินดีต้อนรับครับ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ก.พ. 2554, 12:58:01 โดย auttawut.w »

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 08 ก.พ. 2554, 07:15:25 »
ยินดีต้อนรับครับ abalone
ช้าๆได้พร้าเล่มงามครับไม่ต้องรีบร้อน ปรกติไปผมไปสักที่วัด ยกพานครูแล้วก็รอพระอาจารย์ท่านเรียก หันหลังให้พระอาจารย์เดี๋ยวท่านจะพิจารณาให้เองครับ
   :058:  :058:  :058:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ก.พ. 2554, 07:16:19 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ sorawat

• ศิษย์อาจารย์หนวด วัดบางพระ
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - sorawat@msn.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 08 ก.พ. 2554, 07:17:05 »

ของผมไปสองครั้งถึงได้ครับ
ครั้งแรกเป็นเก้ายอดก่อน
ครั้งที่สองถึงจะได้ยันต์แปดทิศครับ

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 08 ก.พ. 2554, 11:59:42 »
ขอบคุณทุกท่านครับ แต่พอดีผมจะมีเวลาว่างนานซักทีครับ จะมีทางเป็นไปได้มั๋ยครับว่าจะขอยกซัก 2 พาน

:017: :017: :017:

ออฟไลน์ auttawut.w

• ตติยะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 09 ก.พ. 2554, 08:43:50 »
ขอบคุณทุกท่านครับ แต่พอดีผมจะมีเวลาว่างนานซักทีครับ จะมีทางเป็นไปได้มั๋ยครับว่าจะขอยกซัก 2 พาน

:017: :017: :017:
ยก 2 พานได้ครับ แต่ยันต์แปดทิศเนี่ย
ไม่ธรรมดานะครับ (ความอดทนนะครับ)
เพราะมีรายละเอียดเยอะนะครับ
ลองดูก่อนว่าหลังจากเก้ายอดแล้ว
ยังไหวรึป่าวดีกว่านะครับ
แล้วอย่ากินเหล้าหรือกินยา
คืนก่อนไปสักนะครับ เพราะเลือดจะซึมเยอะ
ซึ่งอาจทำให้คุณไม่ได้ลุ้นยันต์แปดทิศ
ส่วนใหญ่พระอาจารย์จะดูว่าคุณไหวรึป่าว
ถึงจะสักให้นะครับ ก็ขอให้สมหวังนะครับ
ปล.ถ้าอยากได้จริงๆ ก็ถามพี่ๆแถวหน้ากุฏิน่ะครับ
ว่าจะไปสักที่ฆราวาสคนไหน ที่เค้าจะสักให้ได้
แต่ไม่แนะนำนะครับ ใจเย็นๆ ครับ
จีบสาวยังต้องหมั่นโทร หมั่นไปหา จะเอาของดีก็ต้องอดทนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ก.พ. 2554, 08:44:48 โดย auttawut.w »

ออฟไลน์ sorawat

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - sorawat@msn.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 09 ก.พ. 2554, 12:39:21 »
ถูกต้องแล้วครับ ต้องใจเย็น ๆ ครับอยากได้ของดี ถ้าจะขอพานสอง ลองหาต่อคิวพระอาจารย์ที่ไม่เยอะนะครับ อาจได้ เพราะถ้าเจอคิวยาว คงท้อก่อน แต่ถ้าคิวไม่เยอะ ยกพานสองต่อเลย ถ้าทนได้ครับ

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 09 ก.พ. 2554, 08:27:37 »
ยินดีต้อนรับครับ 13;

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 09 ก.พ. 2554, 10:22:48 »
ขอให้ได้ตามสมปรารถนาครับ

เตรียมตัว เตรียมใจ รับความเจ็บ แต่ของดีสุดยอดครับ  :015:

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 09 ก.พ. 2554, 10:50:41 »
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ เรื่องความเจ็บไม่เป็นปัญหาครับ ถ้าเราศรัทธาและเชื่อมั่น ส่วนเรื่องแปดทิศนั้นแล้วแต่ความกรุณาของพระอาจาร์ยครับ

ช้าๆได้พร้าเล่มงามครับ

บุญรักษาครับทุกท่าน