ผู้เขียน หัวข้อ: ใครก็ได้ช่วย ผม ที  (อ่าน 2192 ครั้ง)

ออฟไลน์ ---(จอมขมังเวทย์)---

• ปัญจมะ
  • ศิษย์อาจารย์บุญมี
    • อีเมล
ใครก็ได้ช่วย ผม ที
« เมื่อ: 11 พ.ค. 2550, 10:26:42 »
อยากได้ จตุคามวัดบางพระ หาได้ที่ไหนที่วัดยังมีรึเปล่า ใครมีรึว่าอยู่ใกล้วัด บอกด้วยจะได้ติดต่อกลัว :086: :086: :086: :086:
ที่สุดของการสักยันต์สายวัดบางพระ แห่งภาคอีสาน มี 2 ท่านคือ อาจารย์ บุญมี พุ่มทิพย์ และ อาจารย์ อ๊อด พุ่มทิพย์ แห่งกาฬสินธุ์

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: ใครก็ได้ช่วย ผม ที
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 พ.ค. 2550, 12:47:12 »
รุ่นไรหรือท่าน ระบุให้แน่ชัดด้วยจ้า  ;D

ออฟไลน์ จอมเมฆินทร์

• ฉัฏฐะ
  • *
  • "บูรพา ไร้ พ่าย"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 พ.ค. 2550, 02:39:24 »

แน่ะ ๆๆ  พี่ จอมขมังเวทย์

ท่าน อยากได้ รุ่นไหน กัน 

คริ ๆ คริ ๆๆ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 พ.ค. 2550, 10:02:31 »

แน่ะ ๆๆ? พี่ จอมขมังเวทย์

ท่าน อยากได้ รุ่นไหน กัน?

คริ ๆ คริ ๆๆ?

รุ่นไหนบอก ท่าน จอมเมฆินทร์เลย เขาออกเองสร้างอยู่รุ่นนึง? ชื่อรุ่น จอมละลายทรัพย์? เปิดจองแล้วนะครับ? ;D

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 พ.ค. 2550, 10:18:17 »
ต้องระบุรุ่น เหมือนที่น้องๆเขาว่ากันแหละครับ ตอนนี้มีรุ่นเพชรสมุยครับ จัดสร้างร่วมกับวัดศิลางูครับ  กับอีกชุดหนึ่งที่ตามรูปครับ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ ๛พุทธานุภาพ๛

• ปัญจมะ
  • " ชีวิตไม่มีคงกะพัน ความดีเท่านั้นจึงอยู่คงดี "
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 พ.ค. 2550, 08:27:41 »
ถูกต้องขอรับ.... รุ่นเพชรสมุย วัดบางพระ ร่วมกับ วัดศิลางู โดยมี พระอาจารย์ต้อย พระอาจารย์ญา  เป็นตัวแทนวัดบางพระและหลวงปู่ ร่วมกับ คณาจารย์สายใต้ ครับ
ผมไปวัด ต้นเดือนนี่ เห็นยฃอยู่ครับ 3 องค์แบบ Collection เลยครับ 3 โทน 3 สี ประมาณ 600 ครับผม ......แต่ ภาคใต้รุ่นนี้ ที่วัดเราสร้างด้วย 1500 แล้ว ครับ.. ต้องเข้าใจ สายนี้ต้องเขาอยู่แล้ว อืมลืมไป รุ่นเพชรสมุย ที่ว่านี้ หลวงลุง บอกว่า ปลุกเสก กลางทะเลเกาะสมุยเลยครับ เห็น อ.หนวด ออนแอร์ด้วยครับ....คุงครับ
"บุญอยู่กับคนทำ  กรรมอยู่กับคนก่อ"

ออฟไลน์ ---(จอมขมังเวทย์)---

• ปัญจมะ
  • ศิษย์อาจารย์บุญมี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 พ.ค. 2550, 02:40:05 »
อยากได้รุ่นรุ่น โครตเศรษฐี - อุดมทรัพย์ จตุคาม - รามเทพ  ครับ ท่านใดมีเนื้อเทียน/เนื้อปัด  บอกหน่อยอยากได้ครับ