ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้คาถาหัวใจต่างๆครับ  (อ่าน 4436 ครั้ง)

ออฟไลน์ fon913

• หนุมานเชิญธง
  • จตุตถะ
  • ไม่มีอะไรที่เราทำไม่ได้
    • อีเมล
อยากได้คาถาหัวใจต่างๆครับ
« เมื่อ: 17 ก.พ. 2554, 09:41:47 »
อยากคาถาหัวใจต่างครับเอาไว้ท่องเวลาฉุกเฉินครับ

ออฟไลน์ bon.f11

• สัตตมะ
  • **
  • bon.f11
    • อีเมล
ตอบ: อยากได้คาถาหัวใจต่างๆครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 ก.พ. 2554, 11:44:13 »
แนะนำให้เข้าไปที่หน้าแรกของเว๊บครับ
แล้วเข้าไปที่สักยันต์อาจมีสิ่งที่ท่านอยากรู้

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
ตอบ: อยากได้คาถาหัวใจต่างๆครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 ก.พ. 2554, 01:19:04 »
ตอนที่ผมนั่งขึงหนังช่วยพระอาจารย์ญานะครับ
ก่อนที่ท่านจะสักให้ลูกศิษย์ท่านจะบอกว่าให้ตั้งใจนึกถึงหลวงพ่อเปิ่น
หลังจากสักเสร็จและเป่าเรียบร้อยแล้วท่านจะบอกว่าไปไหนมาไหนให้นึกถึงหลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ SwEEtGarM

• สัตตมะ
  • **
  • น้อมคาราวะหากข้าพเจ้าผิดพลาดประการใดขออภัยท่านด้วย
    • MSN Messenger - SwEEtGarM@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 ก.พ. 2554, 02:02:22 »
ขออภัยครับ
พี่ google ช่วยท่านได้

ออฟไลน์ ตะเพียน

• ตติยะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 ก.พ. 2554, 10:59:35 »
ลองบทนี้ละกันครับ
คาถาหัวใจพระเจ้าสิบชาติ
เต-ชะ-สุ-เน-มะ-ภู-จะ-นา-วิ-เว
เสริมบารมี เดชานุภาพ แคล้วคลาด
เมตตามหานิยม ดีทุกด้าน
เพราะรวมพระพุทธเจ้ามาครบ10พระองค์สิบชาติเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ก.พ. 2554, 11:00:17 โดย ตะเพียน »

ออฟไลน์ fon913

• หนุมานเชิญธง
  • จตุตถะ
  • ไม่มีอะไรที่เราทำไม่ได้
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 ก.พ. 2554, 10:01:49 »
ขอบคุณครับ :054:  :054:

ออฟไลน์ plasmago

• ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - rangsungdai@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 มี.ค. 2554, 10:55:17 »
ตอนที่ผมนั่งขึงหนังช่วยพระอาจารย์ญานะครับ
ก่อนที่ท่านจะสักให้ลูกศิษย์ท่านจะบอกว่าให้ตั้งใจนึกถึงหลวงพ่อเปิ่น
หลังจากสักเสร็จและเป่าเรียบร้อยแล้วท่านจะบอกว่าไปไหนมาไหนให้นึกถึงหลวงพ่อเปิ่น

จริงครับท่านบอกทุกคน เวลาผมไปก็จะชอบนั่งจับไปเรื่อยๆรู้สึกดีเวลาอยู่ใกล้ๆท่าน