ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้ทุกคนได้อ่าน แล้วตัดสินดู  (อ่าน 1817 ครั้ง)

ออฟไลน์ phrueak

• ตติยะ
วันนี้ผมไปวัดบางพระมา ที่กุฏิพระอาจารย์ติ่งมาผมเห็นพี่คนนึงของขึ้น แล้วมีคนมาช่วยกันจับแต่แล้วผมก็แปลกใจกับพี่คนหนึ่งเค้าเข้ามาแล้วต่อยไปที่หัวคนที่ของขึ้น  ผมอยากรู้ว่ามันจะทำให้ของลงได้หรอครับ  ผมชอโทษที่พาดพิงถึงอาจารย์นะครับ

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: อยากให้ทุกคนได้อ่าน แล้วตัดสินดู
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 มี.ค. 2554, 05:03:37 »
No Comment !!!!
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ mac_novo

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: อยากให้ทุกคนได้อ่าน แล้วตัดสินดู
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 มี.ค. 2554, 05:26:51 »
ผมว่าคนโดนต่อยจะเจ็บมากกว่าน่ะซิครับ ของขึ้นได้เดี๋ยวก็ลงได้แค่ตบไหล่ๆเบาๆก็รู้สึกตัวแล้ว ปล.สำหรับผมในกรณีของขึ้นจริงคนๆนั้นบางทีอาจไม่อยากให้ของขึ้นด้วยซ้ำ พี่น้องกันทั้งนั้นคิดถึงใจเขาใจเราด้วย ผิดพลาดประการใดต้องขออภัยด้วยน่ะครับ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 มี.ค. 2554, 08:23:25 »
ถ้าไปช่วยจับคนที่ของขึ้นแล้วกระทำการใดๆ เพื่อความสะใจของตนเอง ผมว่าอย่าไปช่วยเขาจะดีกว่าไหมครับ ศิษย์วัดบางพระที่เต็มใจช่วยด้วยจิตกุศลมีมากมายครับท่าน

แค่ต่อยผมว่าคงไม่เท่าไรมังครับ แบบว่าเวลาของขึ้นเขาวิ่งมาที่หน้าปะรัมพิธีด้วยความเร็ว ไปขัดขาเขาลอยแบบซุปเปอร์แมนแล้วกระแทกพื้นโดยไม่มีใครรับนี่สิ น่าสงสารคนล้มสุดๆครับท่าน (เห็นพี่ๆที่คอยรับหน้าปะรัมพิธีเข้าไปเตือนด้วย)

ไม่ถูกใจท่านใดขออภัยครับท่าน

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 มี.ค. 2554, 08:33:47 »
เรื่องบางเรื่องไม่พูดก็ได้

ออฟไลน์ zx2000

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 มี.ค. 2554, 08:40:20 »
แล้วแต่วิจารณยานครับ
ทมิฬสังหาร

ออฟไลน์ ทวีศักดิ์

• ปัญจมะ
  • ศิษย์บางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 มี.ค. 2554, 08:52:59 »
ต่อยแรงไหมครับ
จงยิ้มสู้ จงอยู่อย่างยิ้มสู้กับสิ่งที่ลำบาก

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19 มี.ค. 2554, 08:54:22 »
การกระทำสิ่งใดๆลงไป..ตัวเราเองย่อมรู้ดีกว่าผู้อื่น :069: :069:
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ nookza

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20 มี.ค. 2554, 12:29:10 »
ไม่พูดดีกว่าครับ

ออฟไลน์ ~beauty~

• จตุตถะ
  • หยุดแล้วจึงถึงพระ ละแล้วจึงถึงธรรม
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 20 มี.ค. 2554, 12:40:20 »
เรื่องบางเรื่องไม่พูดก็ได้

ถูกต้องครับ ....

ขอขอบคุณ

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 20 มี.ค. 2554, 08:45:29 »
ใช่ครับ เรื่องบางเรื่องไม่พูดก็ได้
เห็นก็เก็บไว้ พูดในเรื่องที่น่าพูดจะดีกว่า
 :063: :063: :063: :063:
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"