ผู้เขียน หัวข้อ: รูปภายในงานไหว้ครูวัดบางพระประจำปี ๒๕๕๔  (อ่าน 6601 ครั้ง)

ออฟไลน์ ta-keng

• ปัญจมะ

• ปัญจมะ

• ปัญจมะ

• ปัญจมะ

ออฟไลน์ princo

• ฉัฏฐะ
  • *
ภาพถ่ายสวยมากเลยครับ :053: :053: :053:
[shake]คนเมื่องในหมอก[/shake]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ขอบคุณสำหรับรูปภาพค่ะ

ถ่ายแบบ..หน้าตากำลงได้อรรถรส  ปีนี้คนเยอะมาก....ตอนรดน้ำมนต์แทบจะล้มเลย..

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
รูปสวยมากครับ คนไปร่วมพิธีเยอะจริงๆ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
สวยงามมากครับ คนเยอะด้วย
เสียดายจังไม่ได้ไปติดเรียน summer อยู่ที่ใต้
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

• ปัญจมะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มี.ค. 2554, 01:05:03 โดย โองการยันนะรังสี »

• ปัญจมะ

• ปัญจมะ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ตำนานพิธีไหว้ครูอันยิ่งใหญ่และศักดิ์สิทธิ์ของวัดบางพระ...ยังคงเป็นที่เล่าขานกันต่อไปไม่รู้จักจบสิ้น!!
ขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น และบูรพาจารย์ผู้สืบสานวิชา คุ้มครอง ปกป้อง ศิษยานุศิษย์ผู้ศรัทธาทุกท่านมีทั้งความสุข ความเจริญรุ่งเรือง ตราบชั่วฟ้าดินสลาย!!

ขอบคุณ takeng สำหรับภาพอมตะเพื่อความทรงจำอันสวยงามตลอดไป..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มี.ค. 2554, 08:33:18 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ถ่ายภาพได้สวยงามมากครับท่านสำหรับพิธีไหว้ครูอันยิ่งใหญ่และศักดิ์สิทธิ์ของวัดบางพระซึ่งผมก็อยู่ร่วมในพิธีด้วย..ขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น และบูรพาจารย์ทุกท่าน.. คุ้มครอง ปกป้อง ศิษยานุศิษย์ผู้ศรัทธาทุกท่านมีความสุข ความเจริญรุ่งเรือง แคล้วคลาดจากภยันตรายใดๆทั้งปวงครับ:054: :054: :054:

นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ ทรงกลด

• ผู้อาวุโส
  • ศิษย์หลวงโด่ง.....
ขอชมฝีมือการถ่ายภาพ :015:

เหาะมาเลยครับ
เว ทา สา กุ กุ สา ทา เว....ทา ยะ สา ตะ ตะ สา ยะ ทา...สา สา ทิ กุ กุ ทิ สา สา...กุ ตะ กุ ภู ภู กุ ตะ กุ

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบคุณภาพบรรยากาศครับ ...  :002:

ออฟไลน์ Thanya

• ปฐมะ
  • *
ขอบคุณสำหรับภาพสวยคร้าบบบบบ....  :016: :016:

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
 O0...ขอบคุณครับถ่ายภาพได้สวยมากๆ..บรรยากาศเข้มขลังและอบอุ่น.. :026:
...ศิษย์วัดบางพระ..ร่วมแรงร่วมใจกันทำบุญ..และเชิดชูครูบาอาจารย์.. :054:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ niphatpong

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับภาพครับ  :016: :015:

ออฟไลน์ beerbeerbeer

• ทุติยะ
  • **
  • พงษ์ศักดิ์ เด็กอุทัยธานี
มีรูปผมด้วย :016:

ออฟไลน์ beerbeerbeer

• ทุติยะ
  • **
  • พงษ์ศักดิ์ เด็กอุทัยธานี
รูปผมเอง...แน่นอนจิงๆๆๆ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ขอขอบคุณท่าน ta-keng มากๆครับ
ภาพถ่ายสวยงดงามทุกๆภาพเลยครับ
  :058:  :058:  :058:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
กราบนมัสการหลวงลุงต้อยครับ
ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศในวันงานครับผม
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
สวยงามมากๆ น้องรัก เห็นว่า กดภาพไป เกือบ 500 ภาพ เอาเด็ดๆมาชมอีกน๊ะ :050:

งานนี้ ต้องบอกว่า  คนล้นลานพิธี นั่นละครับ ที่เดินแทบจะไม่มี นั่นละครับ  :010:

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
สวยมากครับ

• ปัญจมะ
งานนี้ขอขอบคุณพี่ชาญครับ

ที่ไม่เคยลืมน้องคนนี้ชักชวนไปงานพิธีไหว้ครูทุกปี  :001: :001: :001: :001:

ออฟไลน์ jidarsarika

• ปัญจมะ
  • อาจาริโย วันทามิ
ขอบคุณสำหรับตากล้องที่เก็บภาพสวยๆ ค่ะ ควรค่าน่าสะสม  :016: :015:(ถ่ายติดเราด้วยอ่ะ)
คิดถึงหลวงพี่ต้อยจัง ช่วงหลังนี้เคยไปเยี่ยมท่านที่กุฏิแต่ไม่มีโอกาสได้เจอสักที เห็นอย่างนี้หายห่วงหน่อย ดูแกแข็งแรงขึ้นเยอะนะ
พุทธัง ธรรมมัง สังฆัง มาตาปิตุโร อาจาริโย