ผู้เขียน หัวข้อ: ศิษย์ใหม่ รบกวนสอบถามชื่อพระอาจารย์ค่ะ  (อ่าน 1551 ครั้ง)

ออฟไลน์ AmPla

• ทุติยะ
  • **
เมื่อวานนี้ อาทิตย์ ที่ 20 มีนาคม ตัวดิฉันเองกับน้องสาวไปสักยันต์มาค่ะ สักน้ำมันกับหลวงพระอาจารย์ท่านหนึ่งเข้าไปครั้งแรกค่ะตื่นเต้นไม่ทันได้ถามไถ่ชื่อพระอาจารย์ที่สักให้ ทราบแต่ว่าเมื่อวานนี้ท่านอยู่กุฏิ เดียวกับพระอาจารย์นันท์ค่ะ จึงอยากทราบชื่อของท่านจะได้ระลึกถึงท่านค่ะ ตอนแรกตั้งใจจะไปสักยันต์ห้าแถวแต่พี่ท่านหนึ่งบอกว่าพระอาจารย์ท่านนี้ไม่ได้สักห้าแถว ก็เลยแล้วแต่ท่านค่ะว่าท่านจะเมตตาสักยันต์อะไรมาให้ ท่านก็มอบยันต์พุฒซ้อนมาให้ค่ะ ทั้งตัวดิฉันเองและน้องสาวค่ะ กราบขอบพระคุณในความกรุณาของท่านมา ณ ที่นี้

ออฟไลน์ princo

• ฉัฏฐะ
  • *
น่าจะบอกรายละเอียดอีกหน่อยนะครับ :058:     หลวงพี่หนึ่งหรือเปล่าไม่มั่นใจอ่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มี.ค. 2554, 10:41:51 โดย princo »
[shake]คนเมื่องในหมอก[/shake]

• ทุติยะ
  • **
พอเข้าไปพระอาจารย์นันท์ท่านจะนั่งอยู่ด้านขวา ส่วนพระอาจารย์ท่านนี้จะนั่งอยู่ทางด้านซ้ายค่ะ  :065: เมื่อวานนี้เห็นมีอยู่สองท่านนะคะ อ้อ...ไม่ใช่สิมีอีกท่านทางด้านหลังค่ะ รายละเอียดมีเท่านี้จิงๆ  :065:

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
น่าจะเป็นหลวงพี่หนึ่งนะครับ ท่านใส่ถุงมือหรือเปล่าครับ

ถูกผิดประการใดต้องขออภัยด้วยครับ

• ทุติยะ
  • **
น่าจะเป็นหลวงพี่หนึ่งนะครับ ท่านใส่ถุงมือหรือเปล่าครับ

ถูกผิดประการใดต้องขออภัยด้วยครับ

ค่ะท่านใส่ถุงมือสีน้ำเงินค่ะ ท่านนั่งอยู่ติดกับรูปหล่อสมเด็จพุทธจารย์โต พรหมรังษีค่ะ ^^ ขอบพระคุณมากค่ะ

ออฟไลน์ ~แห้งคุง~

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
พระอาจารย์ หนึ่งครับ

• ทุติยะ
  • **
พระอาจารย์ หนึ่งครับ

ค่ะใช่แล้วค่ะ พอทราบชื่อท่านลองเซิร์จหาดูรูปท่านแล้วใช่จิงๆด้วยค่ะ ขอบพระคุณทุกคำตอบค่ะ  :001: