ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามการแต่งกายของผู้หญิงหน่อยค่ะ  (อ่าน 1135 ครั้ง)

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
คือ จะไปสักที่วัด วันเสาร์นี้อะค่ะ  แต่ว่ามีเรื่องหนักใจอยู่นิดหน่อยตรงการแต่งกายอะค่ะ 
ปกติเวลาไปสัก จะใส่เสื้อกล้าม แล้วเอาเสื้อคุลมใส่ทับไป
แต่ตอนนี้  เริ่มไม่มีพื้นที่ ว่าง ตรงด้านบน แล้วอะค่ะ   
ไปพรุ่งนี้ไม่รุ้ว่า ใส่เสื้อแบบไหนไปดี  รบกวนชี้แนะด้วยค่ะ  ขอบคุณค่ะ

หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

ออฟไลน์ knight1978

• ตติยะ
    • อีเมล
ใส่อะไรไปก็ได้ให้ดูสุภาพ แต่ควรนำเสื้อเชิ้ตแขนสั้นติดไปซัก 1 ตัว จากประสบการณ์ที่เห็นมา มีศิษย์ผู้หญิงคนหนึ่ง
ตำแหน่งที่สักต์ อยู่ต่ำกว่า สายยกทรง พระอาจารย์บอกให้เอาเสื้อเชิดของ ผู้ชายไปเปลี่ยน โดยใส่กลับหน้ากลับหลังกัน
ให้ กระดุมอยู่ตรงด้านหลัง พระอาจาราย์ จะปลดกระดุม เฉพาะตำแหน่งที่จะสักต์ ด้านหน้าก็จะไม่เห็นอะไร
ผมดูแล้วภาพที่ออกมาก็ไม่น่าเกียจอะไรมากมาย เเล้วแต่จะเห็นสมควรนะครับ แค่เล่าประสบการณ์ แต่ไม่รู้จะเหมาะสมกับ
ตำแหน่งที่ เจ้าของกระทู้จะสักต์ หรือเปล่านะครับ

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณค่ะ :002:

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด

เตรียมเสื้อแจ๊ดเก๊ต สีเข้ม ๆ ๆ  ไปซักตัว . . . ครับ

โดยให้ใส่กลับหน้ากลับหลังรอไว้ . . . ครับ

พอเมื่อถึงเวลาก็ใช้วิธีรูดซิบเสิ้อลง . . . ครับ

------------โชคดีเดินทางปลอดภัยครับ------------

06;