ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพี่มาร์ค อยู่ที่วัดวันไหนครับ  (อ่าน 1401 ครั้ง)

ออฟไลน์ nuunum

• ทุติยะ
  • **
ไม่ได้เข้าไปที่วัดนานมากแล้วอยากเข้าไปกราบพระอาจารย์ที่วัดทุกๆท่าน และอยากถือโอกาสกราบหลวงพี่มาร์คเมตตาสักให้เพิ่ม ไม่ทราบว่าควรเข้าไปวันไหนเวลาไหนที่จะพบหลวงพี่ครับ รบกวนพี่ๆที่พอทราบช่วยให้ข้อมูลหน่อยครับ (เคยเข้าไปวันธรรมดาแล้วไม่พบหลวงพี่ครับ ผมหยุดงานบ่อยไม่ได้) ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ตอบ: หลวงพี่มาร์ค อยู่ที่วัดวันไหนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 เม.ย. 2554, 03:18:14 »
ด้วยความเคารพ ไม่ทราบครับ 41; 41;

มาแล้วเจอพระอาจารย์ถือว่าเป็นวาสนา มาแล้วไม่เจอก็อย่าคิดว่าเสียเวลา นอกจากการสักยันต์แล้ว

วัดบางพระยังมีหลายอย่าง เช่น การไปกราบ สรีระสังขาร ของ องค์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ :054: :054:

หรือจะไปทำบุญ หรือ จะทำทานให้อาหาร ปลา หรือ ลูกน้อง(ข้าพเจ้าไว้ใช้เรียกสุนัข)

(ขออนุญาตเข้ามาชี้นำ ขอบคุณครับผม) :054: :054:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
ตอบ: หลวงพี่มาร์ค อยู่ที่วัดวันไหนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 เม.ย. 2554, 10:06:49 »
สำหรับลูกศิษย์ที่คิดถึงหลวงพี่มาร์ค 
" กับตัวเราถึงทุกคนที่คิดถึง เก็บไว้เป็นความทรงจำว่า เราเคยทำบุญร่วมกัน"
ปิดตำนานอันแสนสั้นไว้เพียงเท่านี้
กราบนมัสการหลวงพี่มาร์คครับ

ออฟไลน์ ตั้นคนเมืองโอ่ง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 เม.ย. 2554, 06:34:43 »
สำหรับลูกศิษย์ที่คิดถึงหลวงพี่มาร์ค 
" กับตัวเราถึงทุกคนที่คิดถึง เก็บไว้เป็นความทรงจำว่า เราเคยทำบุญร่วมกัน"
ปิดตำนานอันแสนสั้นไว้เพียงเท่านี้

ไม่เข้าใจอ่ะครับพี่ หมายความว่ายังไงหรอครับ

ออฟไลน์ nuunum

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 เม.ย. 2554, 01:58:02 »

ไม่ค่อยเข้าใจครับ แต่ก็ขอบคุณครับ