ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยอธิบายที  (อ่าน 1415 ครั้ง)

ออฟไลน์ dedo

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ช่วยอธิบายที
« เมื่อ: 06 พ.ค. 2554, 07:54:21 »
ทำไมคนที่ลายสักถึงของขึ้นทั้งๆที่เป็นวัยรุ่นศีลก็ไม่ค่อยจะมีพ่อแม่พูดยังไม่ฟังเลยแต่เวลาไปงานครอบครูเห็นขึ้นกันจังคนที่เขามีศีลเขายังไม่ขึ้นเลย ส่วนมากแค่ขนลุกขนพอง บางทีไม่ได้สักพ่อแก่แต่กลับขึ้นเป็นพ่อแก่ คนพวกนี้จะทำให้เสื่อมเสียหาว่าเป็นการแสดง ผมสักเต็มตัวก็ไม่เคยขึ้นสักที วอนท่านผู้รู้ช่วยบอกที

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ตอบ: ช่วยอธิบายที
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 พ.ค. 2554, 08:02:17 »
คนที่ของไม่ขึ้นหล่ะทั้งๆที่ปฏิบัติตัวอยู่ในศีล หรือลายสักที่เขามีมันไม่มีพลัง

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 พ.ค. 2554, 08:22:50 »
ทำไมคนที่ลายสักถึงของขึ้นทั้งๆที่เป็นวัยรุ่นศีลก็ไม่ค่อยจะมีพ่อแม่พูดยังไม่ฟังเลยแต่เวลาไปงานครอบครูเห็นขึ้นกันจังคนที่เขามีศีลเขายังไม่ขึ้นเลย ส่วนมากแค่ขนลุกขนพอง บางทีไม่ได้สักพ่อแก่แต่กลับขึ้นเป็นพ่อแก่ คนพวกนี้จะทำให้เสื่อมเสียหาว่าเป็นการแสดง ผมสักเต็มตัวก็ไม่เคยขึ้นสักที วอนท่านผู้รู้ช่วยบอกที
ด้วยความเคารพครับ คุณน้อง 36; 36;

ข้าพเจ้าคิดว่า ศีล5ยังไม่รักษา แถม บุพการีพูดยังไม่ฟัง ยิ่งไม่ดีไปกันใหญ่ 01; 01;

ในงานพิธีไหว้ครู องค์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ เป็นพิธีอันศักดิ์สิทธิ์ มีทั้งขึ้นจริง และ ขึ้นไม่จริง

พวกที่ขึ้นจริง บุคคลเหล่านี้จะได้บารมีจาก องค์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ และ สิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองครับ

พวกที่ขึ้นไม่จริง บุคคลเหล่านี้ลบหลู่ และ จะไม่ได้บารมีหลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ และ สิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองครับ

ข้าพเจ้าคิดว่า ใครทำอะไรบุคคลนั้นยอมรู้แก่ใจครับ ของดีไม่ต้องโชว์ ของไม่ดีมักอยากโชว์

สำหรับพี่ๆน้องๆศิษย์วัดบางพระ หลายๆท่านมีของดีติดตัว แต่ไม่เคยโอ้อวดใครครับผม :016: :053: :015:

(ขออนุญาตเข้ามาตอบ ขอบคุณครับผม) :054: :054: ผิดถูกประการใดขออภัยมา ณ. ที่นี้ด้วยครับผม :054: :054:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ olee

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 พ.ค. 2554, 10:31:44 »
มีของดีติดตัว แต่ไม่เคยโอ้อวดใครครับผม
ชอบคำนี้มากๆครับ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 พ.ค. 2554, 11:15:25 »
ครับมีของดีต้องรักษาให้ดีครับจริงๆครับ................. :090: :090: :114: :090: :090:.......................

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 พ.ค. 2554, 12:39:37 »
โดยส่วนตัวตั้งแต่สักมาก็ไม่เคยของขึ้นนะค่ะ  แต่เชื่อมั่นในบารมีของหลวงพ่อเปิ่น  ทำความดี รักษาศีลเท่าที่ทำได้  ก็จะได้รับแต่สิ่งดีๆกลับมาค่ะ
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 พ.ค. 2554, 08:44:23 »
ผมก็ว่างั้นแหล่ะครับขอบคุณทุกๆท่านที่ให้ความกระจ่าง

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07 พ.ค. 2554, 06:49:18 »
จากความรู้สึกส่วนตัวนะครับ  ของขึ้นเกิดจากจิต และ ศรัทธา
จิตอ่อนก็ขึ้นง่าย จิตแข็งก็ขึ้นยาก หรือผู้มีความเชื่อความศรัทธามากๆก็ทำให้ของขึ้นได้เหมือนกัน
ผิดถูกประการใดผู้น้อยต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ