ผู้เขียน หัวข้อ: คาถาปลุกเพิ่มพลังให้กุมารทอง  (อ่าน 8397 ครั้ง)

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
คาถาปลุกเพิ่มพลังให้กุมารทอง

ตั้งนะโม3จบ  

จิเจรุนิ จิตังเจตะสิกัง รูปัง นิมิตตังกุมาโรวากุมารีวา  อาคัจฉายะ  อาคัจฉาหิ เอหิ  เอหิ นะมะพะทะ  จะภะกะสะ  นะมะอะอุ  

นะโมพุทธายะ สิทธังพุทโธ  พุทธัง พุทธะ ลาภัง พุทโธ  พระอะระหัง  พุทธะนิมิตตัง  อิติ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 พ.ค. 2554, 06:49:42 โดย พัน ร. มทบ.๑๑ »

ออฟไลน์ ทรงกลด

• ผู้อาวุโส
  • ศิษย์หลวงโด่ง.....
ตอบ: คาถาปลุกเพิ่มพลังให้กุมารทอง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 พ.ค. 2554, 10:30:48 »
ต้องท่องคาถาตอนไหนบ้างครับ
มีคำแปลคาถาไหมครับ

ขอบคุณครับ :054:
เว ทา สา กุ กุ สา ทา เว....ทา ยะ สา ตะ ตะ สา ยะ ทา...สา สา ทิ กุ กุ ทิ สา สา...กุ ตะ กุ ภู ภู กุ ตะ กุ

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: คาถาปลุกเพิ่มพลังให้กุมารทอง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 พ.ค. 2554, 11:47:47 »

พอดีได้มาจากนิตยสารพระเครื่องศักดิ์สิทธิ์ครับท่องคาถาตอนที่จุดธูปไหว้กุมารทองก็ได้ครับ

ออฟไลน์ ทรงกลด

• ผู้อาวุโส
  • ศิษย์หลวงโด่ง.....
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 พ.ค. 2554, 11:55:29 »

พอดีได้มาจากนิตยสารพระเครื่องศักดิ์สิทธิ์ครับท่องคาถาตอนที่จุดธูปไหว้กุมารทองก็ได้ครับ
ผมได้มาจากวัดบางพระ แต่ไม่เคยท่องคาถาเลยครับ :008:

ออฟไลน์ natagong

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 ก.ย. 2554, 08:10:00 »
ขอบคุณครับ ^^

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 ก.ย. 2554, 10:33:11 »
 นะมะอะอุ   <- ทางเมตตา  :016:

นะโมพุทธายะ นะมะพะธะ จะภะกะสะ
นะมะมะนะ นะอะอะนะ นะอุอุนะ นะมะอะอุ

ขุนแผนเมตตาเสนห์เย็นๆ ก็ใช้ ได้ครับ
ธาตุน้ำครับ ทางเมตตา ลูกปืนไหลออกจากกระบอกแบบน้ำ ดินปืนด้าน ^^
อ้างอิงจาก ตำรา ท่านอาจารย์เทพ สาริกบุตรครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ก.ย. 2554, 10:36:27 โดย peachsama »
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 ก.ย. 2554, 06:34:04 »
ขอบคุณครับ........... :090: :090: :114: :090: :090:..................

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 28 ก.ย. 2554, 12:49:41 »
คาถาปลุกเพิ่มพลังให้กุมารทอง

ตั้งนะโม3จบ 

จิเจรุนิ จิตังเจตะสิกัง รูปัง นิมิตตังกุมาโรวากุมารีวา  อาคัจฉายะ  อาคัจฉาหิ เอหิ  เอหิ นะมะพะทะ  จะภะกะสะ  นะมะอะอุ 

นะโมพุทธายะ สิทธังพุทโธ  พุทธัง พุทธะ ลาภัง พุทโธ  พระอะระหัง  พุทธะนิมิตตัง  อิติ

ไม่ทราบว่าคาถาบทนี้ใช้กับกุมารสายพราย ได้ไหมครับท่าน

ออฟไลน์ nupang

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 06 ก.พ. 2555, 07:13:23 »
ต้องสวดทุกวันมั้ยคะ

ออฟไลน์ หนุ่ม

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 06 ก.พ. 2555, 07:38:02 »
คาถา บูชากุมารทอง วัดสามง่าม

คาถา, บูชากุมารทอง, วัดสามง่าม
การถวายขนม น้ำแดงหรืออาหารให้กับกุมาร

“ มา มะ  ปะริภุญชันตุ  จะมหาภูตา  อาคัจฉายะ  อาคัจฉามิ  เอหิมะมะ  มามา ”

วิธีการนำกุมารทองเข้าบ้าน

1. จุดธูปขออนุญาตพระภูมิเจ้าที่  เจ้าทาง  ใช้ธูป 12 หรือ 16 ดอกกลางแจ้งในรั้วบ้าน จากนั้น แนะนำตัวข้าพเจ้าชื่อ............................อยู่บ้านเลขที่ ..........................ขออนุญาตเจ้าที่เจ้าทางสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย แห่งนี้ที่ปกปักษ์รักษาบ้านข้าพเจ้าอยู่  จงเปิดทางเข้า-ออกให้กุมารทองชื่อ............................จากวัด .............................ให้เข้า-ออกบ้านข้าพเจ้าฯได้โดยสะดวก  เพื่อเสริมทรัพย์ เสริมบารมี เฝ้าบ้าน ป้องกันภัย และช่วยค้าขายให้ข้าพเจ้าให้รวยขึ้น ดีขึ้น ขอให้เจ้าที่จงเปิดทางให้กุมารทองด้วย (อือ! เปิดทางให้)
   2. จุดธูปบอกกุมาร ใช้ธูป 2 ดอกปักกลางแจ้งต่อหน้ากุมารก่อนเข้าเรือน จุดธูปบนบานกุมาร(ใช้ธูป 5 ดอก)
      วิธีแนะนำตัวกับกุมาร พ่อชื่อ..............เป็นคนนำเจ้ามาบูชา เจ้าชื่อกุมารทอง............พ่อนำเจ้ามาบูชาเพื่อ................จงให้พ่อ สมดังใจ  มีเงินใช้ไม่ขาดมือ และคุ้มกันภัย ถ้าได้ดังสมประสงค์  พ่อจะให้......................แก่เจ้าเป็นรางวัล เจ้าจงเชิ่อฟังพ่อนะ (แนะนำสมาชิกในบ้านให้กุมารทองรู้จัก และบอกกุมารทองอย่าซน อย่าอู้งาน อย่าหนีเที่ยว จงทำงานให้พ่อสมดังใจ) **ควรตกลงว่า 1 สัปดาห์ จะถวายอะไรให้กินบ้าง
   3. ของถวายกุมารทองที่ชอบมีดังนี้
      - น้ำแดง (แล้วแต่จะตกลงให้กี่ขวดต่อสัปดาห์  ให้จุดธูปบอก)
      - กล้วยน้ำว้า  ขนมโบราณ เช่น ทองหยิบ  ทองหยอด  ขนมปังไส้ต่าง ๆ
      - ผลไม้มีรสหวาน  มีสีสัน
      - น้ำเปล่า  **ห้ามขาดจากหิ้ง

วิธีตั้งกุมาร

ห้ามตั้งกุมารทองหันหน้าไปทางทิศตะวันตก ใต้บันได หรือปลายเท้า และห้ามหันหน้าตรงกับประตูห้องน้ำ
***ก่อนนอนทุกคืนต้องสวดคาถาบูชา เพื่อกุมารทองจะได้เชื่อฟัง และศักดิ์สิทธิ์ยิ่งขึ้น

คาถาก่อนนอน

บทที่ 1
นะโมตัสสะ  ภะคะวะโต  อะระหะโต  สัมมาสัมพุทธัสสะ (ว่า 3 จบ)
พุทธัสสะบูชา  ธัมมัสสะบูชา  สังฆัสสะบูชา  ปติปติบูชา  ภะวันตุเม
อุกาสะ อุกาสะ

บทที่ 2
ทะพะมะนะ นิพพานัง พุทธายะถัง นิรูเจริ

บทที่ 3
ตัดวุฒตา พิธัมมะถา จะตุปาปาง มะมะทะโต เจตสิกัง รูปานัง นิมัพพะทา
อะสังวิรุโลปุสะพุภะ อะโสทายะ

ข้าพเจ้า ขอไหว้ตุ๊กตาทอง ขอจงมาบังเกิดอยู่ในจักขุทวาร ในมโนทวาร ในกายทวาร แห่งข้าพเจ้า ขอเดชะ ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญกุศลมาแต่เอนกอนันทชาติ เกิดด้วยตุ๊กตาทอง ลาภประการจงมาบังเกิดแก่ข้าพเจ้าทั้ง 8 ทิศ เนือง ๆ จงมาทุกวันอย่าได้ขาดสักการะนั้นเลย  ให้เหมือนองค์ตุ๊กตาทองนั้นเถิด  ท่านจะซื้อขายก็ดี จงพูดเอาตามปรารถนาเถิด  ได้ดังใจ กราบลง 3 ครั้ง
ผมใช้ประจำ เห็นผลแน่นอนครับ
อยู่กับพระอยู่กับโจร อยู่กับใจ ว่าจะใฝ่ทางโจรหรือทางพระ

ศัตรูที่ยืนประจันหน้า...ยัง... " อันตรายน้อยกว่า"

" มิตรจอมปลอม " ...ที่ยืนอยู่ข้างกายเรา !!!

ออฟไลน์ หนุ่ม

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 06 ก.พ. 2555, 07:50:20 »
ลูกๆของผมครับ ซนเหมือนกัน :037: :016: