ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามเรื่องสักยันต์ค่ะ  (อ่าน 2477 ครั้ง)

ออฟไลน์ ohnnnnn

• ทุติยะ
  • **
ขอสอบถามเรื่องสักยันต์ค่ะ
« เมื่อ: 17 พ.ค. 2554, 01:22:23 »
อยากทราบว่า คนที่เคยทำแท้งแล้วไปสักยันต์ห้าแถวจะเป็นอะไรไหมคะ ?
เพื่อนเคยทำมา แล้วว่าจะไปสักที่วัดบางพระกันนี่แหละค่ะ

ช่วยตอบด้วยนะค๊า ^^ ขอบคุณค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 พ.ค. 2554, 01:03:42 โดย ทรงกลด »

ออฟไลน์ พฤกษาประดับศพ

• อย่าถือคนบ้า อย่าว่าคนเมา
  • ตติยะ
  • อย่าถือคนบ้า อย่าว่าคนเมา
ตอบ: ขอสอบถามเรื่องสักยันต์ค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 พ.ค. 2554, 02:56:52 »
[bgcolor=#cd0000]สมัยก่อนตั้งแต่ หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ หลวงพี่ต้อย(หลานแท้ๆ)  สักยันต์วัดบางพระ ไม่มีครับยันต์ห้าแถว ถึงปัจจุบันนี้ หลวงพี่ต้อยก็สักยันต์ห้าแถวไม่ได้อยู่ดีครับ การสักยันต์เพื่อให้ทุกคนปฎิบัติดี ปฎิบัติชอบ รักษาศีลห้า และยึดมั่นในกฏข้อห้ามของคนสักยันต์ที่วัดบางพระ การทำแท้งคือการทำบาปกรรมที่หนักมากๆ ถ้าคิดว่าสักยันต์แล้วจะช่วยอะไรให้ดีขึ้นจากการทำแท้ง ผมตอบเลยครับ ช่วยไม่ได้ครับ แก้กรรมก็ไม่ได้ครับ ต้องขออภัยเจ้าของกระทู้อ่านแล้วคงรู้สึกไม่ดี ไม่สบายใจ ด้วยนะครับ[/bgcolor]
[bgcolor=#d70000][shake]ขอนับถือ หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ วัดบางพระ จนกว่าชีวิตจะดับสิ้น[/shake][/color][/bgcolor]

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ตอบ: ขอสอบถามเรื่องสักยันต์ค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 พ.ค. 2554, 03:23:00 »
ด้วยความเคารพครับ คุณน้อง ฝากเรื่องนี้ให้เพื่อนอ่าน 15; 15;

อ้างอิงจากwww.bp.or.th/webboard ตามนี้ www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=22868

(ขออนุญาตเข้ามาอ่าน ขอบคุณครับ) :054: :054: ผิดถูกต้องขออภัยมา ณ. ที่นี้ด้วยนะครับ :054: :054:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ Nagasia

• ความขลัง ความศักสิทธิ์ อยู่ที่จิตท่านศรัทธา เชื่อมั่นในคำสั่งสอนของครูบาอาจารย์
  • สัตตมะ
  • **
  • บูชาครูบารอาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์ทุกท่าน
    • MSN Messenger - fly_boy39@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 พ.ค. 2554, 04:25:14 »
อยากทราบว่า คนที่เคยทำแท้งแล้วไปสักยันต์ห้าแถวจะเป็นไรไหมคะ ?
เพื่อนมันเคยทำมา แล้วว่าจะไปสักที่วัดบางพระกันนี่แหละค่ะ

ช่วยตอบด้วยนะค๊า ^^ ขอบคุนค่ะ

จากคำถาม คุณohnnnnn คนที่เคยทำแท้งมา แล้วไปสักยันต์ไม่เป็นไรครับ
อย่างที่พี่ๆบางท่านได้กล่าวมาครับ ถ้าจะสักยันต์เพื่อแก้กรรม คงไม่สามารถทำได้ครับ
(ในโลกนี้ไม่มีวิธีไหนแก้กรรมได้ นอกจากทำแต่กรรมดีทำบุญมากๆเพื่อผ่อนหนักให้เป็นเบา)

**แต่ถ้าเพื่อนคุณohnnnnnจะกลับตัวกลับใจ ทำแต่กรรมดีก็อนุโมทนา ด้วยครับ สิ่งที่เคยกระทำผิดไปแล้ว ก็ต้องชดใช้กรรมกันต่อไป**
**อดีตแก้ไขไม่ได้ แต่ปัจจุบันเราทำได้ ผลลัพธ์คืออนาคต**

ผิดถูกประการใด ขออภัยมา ณ.ที่นี้ด้วยครับ
[shake]           อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ                                                                ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.[/shake]

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 พ.ค. 2554, 06:19:38 »
ถูกด้องครับกรรมแก้ไขไม่ได้ครับอยู่ที่การกระทำของเราเอง..ถ้าจะสักยันต์เพื่อแก้กรรม คงไม่สามารถทำได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 พ.ค. 2554, 06:20:19 โดย เจดต์ »
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ Butt butt

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Butt277@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 พ.ค. 2554, 09:42:04 »
ผมว่าน้องเค้าแค่จะถามว่า ในอดีตเคยทำแท้งมา แล้วตอนนี้ใจอยากจะได้ยันต์ จะสักได้มั๊ย ก็เท่านั้นเอง น้องเค้าคงไม่ได้มีความคิดตื้นๆ สักยันต์กะทู้ 7 แบก หรือตามสมัยเรียกกันว่ายันต์ 5 แถว ไปแก้กงแก้กรรมอะไรหรอก อย่าคิดมาก

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 พ.ค. 2554, 09:58:01 »
สักได้ครับไม่มีปัญหา แต่ที่บางพระเขามีแต่ยันต์7แถวหรือกระทู้ นะครับส่วนเรื่องทำแท้งไรไม่เกี่ยวอยู่แล้ว คนเรามีกรรมเป็นของตัวอยู่แล้วครับอาจารย์ท่านไม่เลือกที่จะสักให้ครับ เชิญได้เลยครับ

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 พ.ค. 2554, 09:57:34 »
ขอบคุณพี่ๆทุกคำตอบมากค่ะ  :054:
มันอยากไปสักมันก้อยากให้ชีวิตดีขึ้นแหละค่ะ  :001:
ผมว่าน้องเค้าแค่จะถามว่า ในอดีตเคยทำแท้งมา แล้วตอนนี้ใจอยากจะได้ยันต์ จะสักได้มั๊ย ก็เท่านั้นเอง น้องเค้าคงไม่ได้มีความคิดตื้นๆ สักยันต์กะทู้ 7 แบก หรือตามสมัยเรียกกันว่ายันต์ 5 แถว ไปแก้กงแก้กรรมอะไรหรอก อย่าคิดมาก

พูดถูกกกก ฮ่าๆ  :005:

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 18 พ.ค. 2554, 10:03:01 »
ที่ว่ามีหรือไม่มี 5 แถว อ้นก็ไม่รู้นะคะ
แต่น้าของอ้น เค้าไปสักที่วัดบางพระมา กับหลวงพี่ท่านใดก็จำชื่อไม่ได้ เป็นรูป 5 แถว นะคะ
แล้วน้าก็เล่าให้ฟังถึงเรื่องงานของเขาว่า ดีขึ้นจริงๆ ลูกน้องก็เชื่อฟังดีไม่มีปัญหา แล้วหลังจากนั้น น้าก็ไปสักไก่ฟ้าเพิ่ม ใช่ไก่ฟ้ารึเปล่าก็เรียกไม่ถูก  :062:

แล้วจากที่อ้นอ่านกระทู้เก่าๆ หลวงพี่นัน ท่านก็สักให้ใช่ไหมค๊ะ ? แต่เหมือนว่าทางวัดจะไม่เรียกว่า 5 แถว รึเปล่า ?  :062:
อ้นได้ศึกษาจากในเว็บบอร์ดมามากพอแล้วเหมือนกันค่ะ มั่นใจแล้ว !  :005:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 พ.ค. 2554, 01:09:49 โดย ทรงกลด »

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 18 พ.ค. 2554, 10:33:54 »
ตั้งใจดีแล้วก็จงมาเถิด ห้าแถวหลวงพี่นันท่านใช้ 30 ทัศน์เป็นบทที่ใช้สัก
ไก่ฟ้าหลวงพี่นันท่านก็สัก  แต่อย่าไปขอท่านเลย คนอื่นเขาเห็นเขาก็จะขอตาม