ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากงานบุญต่างๆให้ทางทีมงานประชาสัมพันธ์ให้ไม่เห็นทีมงานประชาสัมพันธ์ให้เลยครับ  (อ่าน 2043 ครั้ง)

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
สอบถามครับ

ฝากงานบุญต่างๆให้ทางทีมงานประชาสัมพันธ์ให้2งานแล้วไม่เห็นทางทีมงานประชาสัมพันธ์ให้เลยครับ  

เช่นงานฝากประชาสัมพันธ์งานที่1เป่ายันต์พรหมสี่หน้าครั้งที่11ของ หลวงพ่อชำนาญ วัดบางกุฎีทอง ก็ไม่ได้ประชาสัมพันธ์

ผมเลยตั้งกระทู้งานเป่ายันต์พรหมสี่หน้าครั้งที่11 ของ หลวงพ่อชำนาญ วัดบางกุฎีทอง ลงกระทู้เองเลยและก็โดนลบตามเคย

เจอแบบนี้ทุกครั้ง การตั้งกระทู้ใดๆ ที่เกี่ยวกับการเชิญชวนประชาสัมพันธ์ หรือโฆษณาบอกประกาศ รวมถึงบริจาคทำบุญในลักษณะต่างๆ ให้ส่งข้อความ (pm) แจ้งรายละเอียดไปที่ Contact Us เพื่อตรวจสอบก่อน เมื่อตรวจสอบความถูกต้องแล้วเห็นว่าสมควร ทางทีมงานจะเป็นผู้ตั้งกระทู้ให้เอง หากสมาชิกมีการตั้งกระทู้เองทีมงานขอลบทิ้งทั้งหมด

พิธีที่ประชาสัมพันธ์ก็เป็นงานของพระเกจิที่มีประชาชนคนไทยให้ความนับถือกันเป็นอย่างมากนะครับ

ในงานพิธีที่ประชาสัมพันธ์ก็ไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้นอยู่แล้วและยังได้รับวัตถุมงคลแจกฟรีหลังเสร็จพิธีทุกๆครั้ง

แค่อยากให้สมาชิกเว็บวัดบางพระได้เข้าไปร่วมพิธีกรรมอันศักดิ์สิทธิ์โดยไม่ได้เสียค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้นเท่านั้นเองครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 พ.ค. 2554, 07:53:33 โดย พัน ร. มทบ.๑๑ »

• สัตตมะ
  • **
:054:ฝากงานประชาสัมพันธ์ที่ 2 ของ หลวงพ่อพูน วัดบ้านแพน จ.อยุธยา 19/5/54
ก็ไม่เห็นทางทีมงานประชาสัมพันธ์ให้เลยครับ :054:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 พ.ค. 2554, 07:50:26 โดย พัน ร. มทบ.๑๑ »

ออฟไลน์ พฤกษาประดับศพ

• อย่าถือคนบ้า อย่าว่าคนเมา
  • ตติยะ
  • อย่าถือคนบ้า อย่าว่าคนเมา
[bgcolor=#d70000]เข้ามารออ่านคำชี้แจงครับ จะได้ใช้เป็นมาตรฐานในการแจ้งข่าวต่างๆครับ[/bgcolor]
[bgcolor=#d70000][shake]ขอนับถือ หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ วัดบางพระ จนกว่าชีวิตจะดับสิ้น[/shake][/color][/bgcolor]

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ฏก กติกา มารยาท ในการใช้งาน กระดานสนทนาวัดบางพระ

๙. ห้ามตั้งกระทู้ที่มีเนื้อหา ไปในทางโฆษณาบอกประกาศ เพื่อส่อเจตนาในทางซื้อขายหรือแลกเปลี่ยนใดๆ ทั้งสิ้น

๑๑. การตั้งกระทู้ใดๆ ที่เกี่ยวกับการเชิญชวนประชาสัมพันธ์ หรือโฆษณาบอกประกาศ รวมถึงบริจาคทำบุญในลักษณะต่างๆ ให้ส่งข้อความ (pm) แจ้งรายละเอียดไปที่  Contact Us เพื่อตรวจสอบก่อน เมื่อตรวจสอบความถูกต้องแล้วเห็นว่าสมควร ทางทีมงานจะเป็นผู้ตั้งกระทู้ให้เอง หากสมาชิกมีการตั้งกระทู้เองทีมงานขอลบทิ้งทั้งหมด

เนื่องด้วย บอร์ดก่อตั้งจากเจตนารมณ์ ต้องการให้เป็นกระดานสนทนาเฉพาะ ในกลุ่มสมาชิกศิษย์วัดบางพระ

ซึ่งทำให้บอร์ดมี ฏก กติกา มารยาท ในการใช้งาน ไม่ได้เปิดกว้างเหมือนบอร์ดอื่นๆทั่วๆไป จึงทำให้เกี่ยวเนื่องมายัง

กระตั้งกระทู้บอกเชิญชวนไปร่วมงานต่างๆ จะต้องถูกเข้มงวดไปด้วย และในบางเรื่องที่เป็นการเชิญไปร่วมงานต่างๆนั้น

ก็เห็นได้ว่ามีการลงโฆษณาประชาสัมพันธ์ตามสื่อต่างๆอยู่แล้ว เช่น หนังสือ นิตยสาร วรสาร ต่างๆ และก็ยังมีการลงประกาศเชิญชวน

ตามเว็บและเว็บบอร์ดต่างๆอีกด้วย ทางทีมงานจึงไม่ได้ตั้งกระทู้ให้เพื่อไม่ให้เป็นการซ้ำซ้อน หรือโฆษณาโหมให้เป็นกระแส

และทำให้เปลืองพื้นที่เซิฟเวอร์โดยไม่จำเป็น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พ.ค. 2554, 12:18:17 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ ซาดุยฮุย

• สัตตมะ
  • **
๑๑. การตั้งกระทู้ใดๆ ที่เกี่ยวกับการเชิญชวนประชาสัมพันธ์ หรือโฆษณาบอกประกาศ รวมถึงบริจาคทำบุญในลักษณะต่างๆ ให้ส่งข้อความ (pm) แจ้งรายละเอียดไปที่  Contact Us เพื่อตรวจสอบก่อน เมื่อตรวจสอบความถูกต้องแล้วเห็นว่าสมควร ทางทีมงานจะเป็นผู้ตั้งกระทู้ให้เอง หากสมาชิกมีการตั้งกระทู้เองทีมงานขอลบทิ้งทั้งหมด

ขึ้นชื่อว่าเป็นงานบุญ  ผมว่ามันสมควรหมดแหละครับ (ยกเว้น งานที่เป็นส่วนตัว อาจจะไม่เหมาะกับบอร์ดนี้)

หากทางผู้ดูแลบอกว่า เปลืองพื้นที่เซิฟเวอร์   หลังจากที่งานผ่านพ้นไปแล้ว ก็ทำการลบได้เลยครับ  หรือไม่  ก็ล็อคกระทู้ นั้น ให้มีแต่ข่าวประชาสัมพันธ์ แต่ไม่มีการให้ลง Comment (เพื่อเป็นการประหยัดพื้นที่)

หากทางผู้ดูแลบอกว่า เป็นการสร้างกระแส  ผมมองว่า เป็นงานบุญ งานกุศล หากกระแสทำให้คนเข้าวัดทำบุญได้ ผมว่าเป็นสิ่งที่ดีนะครับ

ผมเป็นคนนึง (และเชื่อว่ายังมีอีกหลายคนที่เป็นเหมือนผม) ที่ไม่ได้ติดตามข่าวสารตามหนังสือ นิตยสาร วรสาร ต่าง ๆ จึงไม่ทราบข่าวเกี่ยวกับงานที่เกิดขึ้นเลย

หากเว็บวัดบางพระแห่งนี้  จะเป็นอีกสื่อที่ช่วยประชาสัมพันธ์บุญหรืองานต่าง ๆ ที่เป็นประโยชน์ต่อศาสนาด้วย ผมว่าจะเป็นการเพิ่มช่องทางในการรับรู้ข่าวสารที่ดีมากเลยครับ

ฝากทางผู้ดูแลพิจารณาดูนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พ.ค. 2554, 12:17:01 โดย ซาดุยฮุย »
[shake]ร่วมกันปลูกต้นไม้ ช่วยโลก  ช่วยเรา  ทำความดีถวายในหลวง

จะเดินตามรอยเท้าของพ่อด้วยความตั้งใจ   มอบชีวิตทุ่มเทให้แผ่นดินนี้   ทำความดีเพื่อชาติไทย

ท่องคำว่า เพียงและพอ จากหัวใจ[/shake]

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17
อืม..แปลกดี ที่เรื่องงานของวัดบางพระ ไม่เห็นจะกระตือ รือร้น ไปประชาสัมพันธ์ที่อื่น
ให้คนมาร่วมงาน ในเวลาที่วัดบางพระ มีงานบ้างล่ะ
เรื่องวัตถุมงคลวัดบางพระ เรื่องราวต่างๆเกี่ยวกับวัดบางพระ ก็ไม่เห็นจะโพสท์อะไรสักเท่าไหร่
เห็นโพสท์แต่พระที่ศูนย์พระจัดสร้างทั้งนั้น
หรือว่าอยู่กับวงการค้าพระ ก็เลยต้องปลุกกระแสวัดอื่นที่ตัวเองหนุนก่อน

หากทางผู้ดูแลบอกว่า เป็นการสร้างกระแส  ผมมองว่า เป็นงานบุญ งานกุศล หากกระแสทำให้คนเข้าวัดทำบุญได้ ผมว่าเป็นสิ่งที่ดีนะครับ

ที่นี่ เว็บไซด์บางพระ เน้นเรื่องราวเกี่ยวกับวัดบางพระ
ก่อนที่จะคิดบอกบุญให้คนเข้าวัดอื่น บอกบุญให้คนเข้าวัดบางพระ เสียก่อน จะดีไหมครับ
การบอกบุญ ให้ผู้ที่อื่นมาร่วมทำบุญกับวัดบางพระ เวลามีงานกฐิน งานผ้าป่า งานบุญต่างๆ คุณเคยทำบ้างไหมครับ
ตรงนี้คือวัดของเรา ที่เราอาศัยร่มบารมีอยู่ ทำตรงนี้ ก่อนที่จะมองตรงอื่นนะครับ

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
ขอแจมด้วยนะครับท่าน  โองการยันนะรังสี  , @ZeRo@

จุดประสงค์ของการจัดทำเว็บไซต์แห่งนี้ เพื่อเป็นแหล่งความรู้ รวบรวมข้อมูลของวัดบางพระ ตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน บอกประวัติความเป็นมาของ พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น) ซึ่งเป็นพระที่เราท่านทั้งหลายให้ความเคารพศรัทธายิ่ง พูดถึงเรื่องราวการสักยันต์ที่หลวงพ่อได้สักให้กับศิษย์และถ่ายทอดวิชาการสักให้กับศิษย์ทั้งหลาย เป็นแหล่งชุมชนของคนเข้มขลัง พบปะพูดคุย แลกเปลี่ยนความรู้และประสบการณ์

ออฟไลน์ ซาดุยฮุย

• สัตตมะ
  • **
อืม..แปลกดี ที่เรื่องงานของวัดบางพระ ไม่เห็นจะกระตือ รือร้น ไปประชาสัมพันธ์ที่อื่น
ให้คนมาร่วมงาน ในเวลาที่วัดบางพระ มีงานบ้างล่ะ
เรื่องวัตถุมงคลวัดบางพระ เรื่องราวต่างๆเกี่ยวกับวัดบางพระ ก็ไม่เห็นจะโพสท์อะไรสักเท่าไหร่
เห็นโพสท์แต่พระที่ศูนย์พระจัดสร้างทั้งนั้น
หรือว่าอยู่กับวงการค้าพระ ก็เลยต้องปลุกกระแสวัดอื่นที่ตัวเองหนุนก่อน

หากทางผู้ดูแลบอกว่า เป็นการสร้างกระแส  ผมมองว่า เป็นงานบุญ งานกุศล หากกระแสทำให้คนเข้าวัดทำบุญได้ ผมว่าเป็นสิ่งที่ดีนะครับ

ที่นี่ เว็บไซด์บางพระ เน้นเรื่องราวเกี่ยวกับวัดบางพระ
ก่อนที่จะคิดบอกบุญให้คนเข้าวัดอื่น บอกบุญให้คนเข้าวัดบางพระ เสียก่อน จะดีไหมครับ
การบอกบุญ ให้ผู้ที่อื่นมาร่วมทำบุญกับวัดบางพระ เวลามีงานกฐิน งานผ้าป่า งานบุญต่างๆ คุณเคยทำบ้างไหมครับ
ตรงนี้คือวัดของเรา ที่เราอาศัยร่มบารมีอยู่ ทำตรงนี้ ก่อนที่จะมองตรงอื่นนะครับ

ด้วยความเคารพครับท่าน  

และท่านเคยรู้หรือไม่ครับ  ว่าเวลาวัดบางพระมีงานบุญ  ผมนำงานบุญวัดบางพระไปประชาสัมพันธ์หรือบอกต่อ ๆ กันไปหรือเปล่า

ผมพูดว่า หากทางผู้ดูแลบอกว่า เป็นการสร้างกระแส  ผมมองว่า เป็นงานบุญ งานกุศล หากกระแสทำให้คนเข้าวัดทำบุญได้ ผมว่าเป็นสิ่งที่ดีนะครับ
มันไม่ได้แปลว่า หากมีงานบุญวัดบางพระแล้วผมจะอยู่นิ่งเฉย ไม่บอกต่อนะครับ

แล้วประโยคที่ว่า

หากท่านหมายถึงตัวผม  ผมขอปฏิเสธนะครับ และผมไม่เคยเป็นผู้จัดสร้างหรือกรรมการ การสร้างวัตถุมงคลใด ๆ ทั้งสิ้น
หากท่านหมายถึงท่านอื่น  ผมขอโทษด้วยและขอผ่านประโยคคำนี้ไปนะครับ

ที่ผมพูดมาทั้งหมดนั้น ไม่ได้มีเจตนาอื่นใด นอกเสียจาก อยากให้เว็บบอร์ดวัดบางพระแห่งนี้ เป็นอีกช่องทางในการรับรู้ข่าวสารงานบุญ เพื่อเพิ่มช่องทางการรับรู้ข่าวสารเท่านั้นครับ  

มันเป็นเรื่องดีไม่ใช่หรอครับ  หากงานบุญมีการประชาสัมพันธ์หลายช่องทาง เพราะมีอีกหลายคนที่เคยได้รับรู้ข่าวสารต่าง ๆ จากเว็บบอร์ดวัดบางพระแห่งนี้ และคงมีหลายคนที่สะดวกเช็คข่าวสารทางเว็บบอร์ดของวัดบางพระนี้

ผมเล่นเว็บบอร์ดของวัดอื่น ๆ อีกสามวัด ก็ไม่เคยเห็นบอร์ดไหนปิดกั้นการประชาสัมพันธ์งานบุญนะครับ

ก็ฝากไว้พิจารณาแล้วกันนะครับ   ว่าการเปิดช่องทางการประชาสัมพันธ์งานบุญ  กับ  ปิดกั้น  อันไหนมันเหมาะ มันควรกว่ากันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พ.ค. 2554, 10:45:39 โดย ซาดุยฮุย »

• สัตตมะ
  • **

ขึ้นชื่อว่าเป็นงานบุญ  ผมว่ามันสมควรหมดแหละครับ (ยกเว้น งานที่เป็นส่วนตัว อาจจะไม่เหมาะกับบอร์ดนี้)

หากทางผู้ดูแลบอกว่า เปลืองพื้นที่เซิฟเวอร์   หลังจากที่งานผ่านพ้นไปแล้ว ก็ทำการลบได้เลยครับ  หรือไม่  ก็ล็อคกระทู้ นั้น ให้มีแต่ข่าวประชาสัมพันธ์ แต่ไม่มีการให้ลง Comment (เพื่อเป็นการประหยัดพื้นที่)

ผมเป็นคนนึง (และเชื่อว่ายังมีอีกหลายคนที่เป็นเหมือนผม) ที่ไม่ได้ติดตามข่าวสารตามหนังสือ นิตยสาร วรสาร ต่าง ๆ จึงไม่ทราบข่าวเกี่ยวกับงานที่เกิดขึ้นเลย

หากเว็บวัดบางพระแห่งนี้  จะเป็นอีกสื่อที่ช่วยประชาสัมพันธ์บุญหรืองานต่าง ๆ ที่เป็นประโยชน์ต่อศาสนาด้วย ผมว่าจะเป็นการเพิ่มช่องทางในการรับรู้ข่าวสารที่ดีมากเลยครับ

ฝากทางผู้ดูแลพิจารณาดูนะครับ

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นครับ ลองให้ทางทีมงานวัดบางพระตัดสินดูครับคนที่ฝากงานบุญมอบให้แต่สิ่งที่ดีๆอยู่แล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พ.ค. 2554, 11:00:49 โดย พัน ร. มทบ.๑๑ »

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17
ไม่ได้มีเจตนาจะว่ากล่าวใครหรอกนะครับ เพียงแต่ว่า
อยากให้ทุกคนที่สมัครเข้ามาในเว็บไซด์ของวัดบางพระ
ไม่ลืมว่าตอนนี้เราอยู่กันในกระดานสนทนาวัดบางพระ
เวลาที่วัดบางพระมีงานบุญ ก็ควรจะร่วมด้วยช่วยกัน ด้วยความภาคภูมิใจ ที่จะร่วมทำบุญกับวัดบางพระ
ไม่ว่าด้วยแรงกาย หรือร่วมบริจาคทุนทรัพย์ หรือช่วยกันรวบรวมทุนทรัพย์เพื่อทำนุบำรุงวัดบางพระ

เคยถามตัวเองกันบ้างไหมครับ ว่าตั้งแต่สมัครมาเป็นสมาชิกกระดานสนทนาวัดบางพระแล้วนั้น
เคยสร้างประโยชน์แก่วัดบางพระ สร้างประโยชน์แก่สมาชิกกระดานสนทนาวัดบางพระ ซึ่งเป็นพี่ เป็นน้อง กับคุณมากแค่ไหน

ไม่ใช่เวลามีงานบุญวัดบางพระ หายหัว ไม่เคยทำงานของวัด แต่จะให้เอาบุญของวัดอื่น
โผล่หัวมาในเวลากระทู้มีประเด็นร้อน เพื่ออะไร...

ถามตัวเองให้มากครับ ก่อนจะเรียกร้องสิทธิ์ ถ้าไม่มีเจตนาอะไรแอบแฝง ไม่ได้คิดเรื่องการค้า กระผมขอสาธุการ

:089: :089: :089: :089: :089: :089: :089: :089: :089: :089:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 พ.ค. 2554, 06:46:31 โดย ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) »

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
สวัสดีครับพี่ พัน ร. มทบ.๑๑

จากที่พี่ พัน ร. มทบ.๑๑ ได้ตั้งกระทู้ชี้แจงปัญหาที่เกิดขึ้นของการใช้งานในกระดานสนทนาวัดบางพระนี้ประเด็นเกี่ยวกับการตั้งกระทู้ประชาสัมพันธ์งานบุญ

ก่อนอื่นต้องขอโทษพี่พัน ร. มทบ.๑๑ ด้วยนะครับ เนื่องจาก contactus นั้นมีผมกับหลวงพี่เว็บรับผิดชอบตรงนี้อยู่เพียง ๒ คน การทำงานเลยอาจจะมีข้อผิดพลาดเกิดขึ้น เหตุเพราะไม่ค่อยได้เข้าไปตรวจดูว่ามีเพื่อนสมาชิกท่านใดส่งรายละเอียดข่าวประชาสัมพันธ์งานบุญมาให้ช่วยประชาสัมพันธ์ในกระดานสนทนาวัดบางพระไว้บ้าง
ปัญหาที่ตามมาก็คือ ลงประชาสัมพันธ์เองแล้วทางทีมงานก็ลบกระทู้นั้น(เนื่องจากผิดกฎกติกาการใช้งานกระดานสนทนาวัดบางพระ)
ตรงนี้มันเป็นผลพวงมาจากที่ไม่ค่อยได้เข้าไปตรวจสอบข้อความใน contactus
ทางทีมงานก็ทำไปตามหน้าที่ระเบียบข้อบังคับของทางกระดานสนทนาครับ ด้วยเหตุปัจจัยต่างๆนานา ผมน้อมรับผิดตรงนี้ไว้นะครับ ต้องขอโทษพี่พัน ร. มทบ.๑๑ ไว้ด้วยนะครับ ขอโทษจริงๆครับ :054:

การประชาสัมพันธ์งานบุญเป็นสิ่งที่ดีครับ เสมือนว่าเรามีแสงจากเปลวประทีปที่ให้ความสว่างอยู่กับตัวแล้ว แต่เราก็สละแบ่งปันแสงสว่างนี้ไปให้กับอีกหลายๆคนได้มีแสงนำทางด้วย เป็นการชี้ทางสร้างบุญที่น่ายกย่องสรรเสริญ แต่ทว่าในสังคมปัจจุบัน ก็มีเหตุการณ์บางอย่างที่อาจจะผิดวัตถุประสงค์ไปบ้าง เช่นมีการแอบอ้าง หรือมีผลประโยชน์กับสิ่งนั้นๆอยู่ แล้วนำมาขยายต่อเพื่อประโยชน์ของตนด้วยเทคนิควิธีการต่างๆที่บางสิ่งบางอย่าง เราเองก็คาดไม่ถึง ตรงนี้น่ากลัวครับ ดังนั้นแล้วทุกข้อความที่เพื่อนสมาชิกส่งรายละเอียดมาให้ช่วยประชาสัมพันธ์นั้น ทางทีมงานจึงต้องมีการตรวจสอบรายละเอียดอย่างเคร่งครัดสักนิดนึง เพื่อเป็นการการันตีความถูกต้องของข่าวสารนั้นๆ และประโยชน์ที่แท้จริงที่สุดนั้นคือ "เพื่อให้เพื่อนสมาชิกได้รับข่าวสารที่ถูกต้องแม่นยำไม่มีข้อผิดพลาดหรือตกเป็นเครื่องมือของมิจฉาชีพที่มาแสวงหาผลประโยชน์ในที่นี้"

สำหรับทีมงานผู้ดูแลนั้น ทุกๆคนก็ต่างเสียสละทั้งเวลา,แรงกาย,แรงใจมาช่วยกันสรรค์สร้างสิ่งดีๆให้เป็นระเบียบเรียบร้อยตามกติกาที่ร่วมกันตั้งขึ้นไว้ บางครั้งบางทีก็อาจจะมีอนิฏฐารมณ์เข้ามาในใจบ้าง ด้วยสภาวะความกดดันของปัญหาต่างๆที่เข้ารุมล้อม พร้อมที่จะเป็นบททดสอบในด้านการทำงาน สิ่งนี้ก็เป็นอีกเรื่องที่อยากฝากขอความเห็นใจกับเพื่อนสมาชิกทุกท่านด้วยนะครับ ทุกสิ่งอย่างที่ทางทีมงานได้ทำไปนั้นเพื่อประโยชน์สูงสุดของเพื่อนสมาชิกทุกท่านจริงๆ ไม่ได้มีอคติหรือความเอนเอียงใดๆทั้งสิ้น ปุถุชนคนธรรมดาที่ยังไม่หมดกิเลสก็อาจจะทำพลั้งขาดยั้งคิดพิจารณาไปบ้างอะไรบ้าง สิ่งต่างๆเหล่านี้มีเกิดขึ้นในทุกๆสังคม อยู่ที่ว่าจะเปิดใจยอมรับฟังความเห็นและทำความเข้าใจในปัจจัยสภาวะที่รุมกดดันอยู่หรือเปล่าเท่านั้นครับ

หากว่ามีสิ่งหนึ่งประการใดที่ทำให้เกิดความไม่เข้าใจในกลุ่มเพื่อนสมาชิก ก็ต้องกล่าวคำว่าขอโทษจากใจจริงนะครับ ต่อจากนี้จะพยายามดูแลเรื่องงานประชาสัมพันธ์ให้มากขึ้นครับ ขอบคุณครับ :114:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 พ.ค. 2554, 07:56:13 โดย ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) »