ผู้เขียน หัวข้อ: รูปหล่อหลวงพ่อเปิ่น รุ่นสมทบทุนสร้างโบสถ์ ปี ๒๕๒๗  (อ่าน 4066 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

วันนี้พึ่งได้รับหลวงพ่อมาบูชาครับ รูปหล่อหลวงพ่อเปิ่น รุ่นสมทบทุนสร้างโบสถ์ ปี ๒๕๒๗ เนื้อเงิน บางท่านบอกว่าสร้างแค่ ๑๐๐ องค์  บางท่านบอกว่า สร้างเกิน ๑๐๐ องค์ แต่ไม่เกิน ๒๐๐ องค์ เพื่อนๆสมาชิกท่านใด พอจะทราบบ้างครับว่า จำนวนการสร้างมีกี่องค์ครับ

องค์นี้หมายเลข ๕๔ ครับ

ขอเพิ่มเนื้อนวะนะครับ ไม่ทราบว่าจำนวนการสร้าง ใช่ ๒๕๒๗ องค์ตามปีที่สร้างใช่ไหมครับ

ขอขอบคุณทุกท่านที่มาให้ข้อมูลด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
ขอบคุณครับที่นำมาให้ชมกัน
งดงามมากครับ กว่าจะได้มาบูชาสงสัยกระเป๋าแบนแน่ๆเลย อิอิอิ

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
งามจริงๆครับ มาเป็นชุดเลย ช่วงนี้รู้สึกของเข้าเยอะนะครับท่าน ถ้าเบื่อก็แบ่งมาทางผมได้นะครับ อิๆ :015:

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ยินดีด้วยครับ เข้มขลัง สวยงามมากๆครับ 25; 25;

ขอบคุณท่าน พี่เจมส์ ที่นำภาพวัตถุมงคล องค์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ มาให้พี่น้องศิษย์วัดบางพระได้ชมครับ

(ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ เพื่อเป็นความรู้ ขอบคุณมากครับ) :054: :054:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
สุดยอดเลยครับพี่เจมส์ จะสร้างหนึ่งร้อย หรือ สองร้อยองค์ ผมก็ยังไม่มีซักองค์
พี่นำมาให้ชมเป็นชุดเลย อิ อิ
งดงาม เข้มขลังมากๆครับ   

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
แจ่มๆทุกองค์เลยครับพี่เจมส์
ไม่ทราบว่าไปเปิดกรุที่ไหนมาครับ  :005:  :005:  :005:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มิ.ย. 2554, 05:20:19 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ bluebatov

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ศรัทธาเป็นที่ตั้ง
    • อีเมล
สวยครับ สวยมากขอบคุณครับ
บารมีหลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ โบตั๋นสีขาว

• ไม้คดใช้ทำขอ เหล็กงอใช้ทำเคียว แต่คนคดเคี้ยวใช้ทำอะไรไม่ได้เลย
  • สัตตมะ
  • **
  • จะสูงจะต่ำอยู่ที่เราทำตัวจะดีจะชั่วอยู่ที่ตัวเราทำ
ขอบคุณมากคะ สำหรับภาพวัตถุมงคล องค์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ สวยงามมากคะ :090: :050: :090:
เคารพ กตัญญู บูชา หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ ทั้งครอบครัวคะ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอบคุณครับ คุณเจมส์........... :090: :090: :114: :090: :090:...........

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
สวยงามครับ สุดยอดเลยครับพี่เจมส์ :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล

วันนี้พึ่งได้รับหลวงพ่อมาบูชาครับ รูปหล่อหลวงพ่อเปิ่น รุ่นสมทบทุนสร้างโบสถ์ ปี ๒๕๒๗ เนื้อเงิน บางท่านบอกว่าสร้างแค่ ๑๐๐ องค์  บางท่านบอกว่า สร้างเกิน ๑๐๐ องค์ แต่ไม่เกิน ๒๐๐ องค์ เพื่อนๆสมาชิกท่านใด พอจะทราบบ้างครับว่า จำนวนการสร้างมีกี่องค์ครับ

องค์นี้หมายเลข ๕๔ ครับ

ขอเพิ่มเนื้อนวะนะครับ ไม่ทราบว่าจำนวนการสร้าง ใช่ ๒๕๒๗ องค์ตามปีที่สร้างใช่ไหมครับ

ขอขอบคุณทุกท่านที่มาให้ข้อมูลด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ
และใต้ฐานหลวงปู่เนื้อนวะของหลวงปู่มีตัวอุด้วยหรือเปล่าครับ...ขอบคุณท่านเจมส์ที่นำมาให้ชมเป็นวิทยาทาน
รบกวนท่านเจมส์ถ่ายรูปหรืออธิบายใต้ฐานด้วยนะครับ
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

ใต้ฐานเนื้อนวะนะครับ เหมือนเนื้อเงิน แตกต่างกันตรงหมายเลขครับ เนื้อเงินใช้ตอก นวะใช้จารครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
สวยจริงๆ ครับ  :053:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ machanu

• ฉัฏฐะ
  • *
หาบูชาที่ไหนได้บ้างครับ....