ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเช่า เศียร พ่อแก่ ไว้บูชา ช่วยแนะนำสถานที่เช่าให้ด้วยครับ  (อ่าน 35146 ครั้ง)

ออฟไลน์ neo

• ตติยะ
อยากเช่า เศียร พ่อแก่ ไว้บูชา อยากได้แบบเป็นขนาดเล็ก (เท่าพระห้อยคอ) และขนาดกลางครับ ไม่ทราบว่ามีที่ไหนให้เช่าบ้าง ช่วยแนะนำด้วย ขอบคุณ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มิ.ย. 2550, 03:27:55 โดย neo »

ออฟไลน์ neo

• ตติยะ
ในกรุงเทพนะครับลืมบอกไป

ออฟไลน์ x_ratchai

• สัตตมะ
  • **
กทม.ไม่ทราบ แต่ที่ปทุมธานี ของวัดสว่างภพมีครับ
ไปมานานประมาณ เดือนนึงเห็นที่วัดมีให้บูชา
ลพ.แสวง ครับ ขอแนะนำ คลอง4ครับ

ออฟไลน์ chalee55

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ของหลวงปู่กาหลง เขี้ยวแก้ว ตามศูนย์พระเครื่อง หรือจะไปที่วัดสุทัศน์ก็ได้ครับ

ออฟไลน์ Oat

• จตุตถะ
    • อีเมล
  วัดราชนัดดาครับ กรุงเทพนี่เอง มีทุกขนาดครับแต่ยังไม่ได้ลงพุทธาคม        ให้หลวงพี่ญาเบิกเนตร หรือลงพุทธาคมให้ก็ได้ครับเพราะเศียรพ่อแก่ ทุกเศียรล้วนเป็นมงคลกับตัวผู้บูชาครับ

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
  แนะนำวัดราชนัดดาเลยครับ มีเยอะมากๆงานฝีมือด้วยครับ วัดราชนัดดาอยู่เส้นราชดำเนินน่ะครับผ่านสะพานมัฆวานไปเรื่อยๆจะเจอป้อมปืน (จำชื่อไม่ได้) อยู่ทางซ้ายครับตรงนั้นเป็นแยกใหญ่ๆเลยครับ ให้เลี้ยวซ้ายไป พอเลี้ยวปุ๊บวัดราชนัดดาอยู่ทางขวาเลยครับ เข้าไปเลือกเลย ผมพึ่งไปเมื่อพฤหัสที่ผ่านมานี่เองครับ  เศียรขนาดห้อยคอนี่ไม่เห็นนะครับ แต่เศียรตั้งหิ้งขนาดประมาณกำปั้นน่ะครับอยู่ที่ 400 - 500 บาท สำหรับเศียรที่ใช้ครอบครูนั้นมีตั้งแต่ 1600 - 4000 เลยครับแล้วแต่เนื้องานครับ  แต่ทำใจหน่อยนะข้างในมีพระปั๊มเองทั้งตลาดเลยครับมีกระทั่งพ่อปู่สมิงพรายฝังตะกรุดของหลวงปู่กาหลงล่ะครับ แต่ที่เยอะคือในตลาดนั้นน่ะ มีจตุคามรามเทพ แทบทุกรุ่น ผมเดินดูแล้วร่วมเป็นหลายหมื่นลูกอยู่ในตลาดนั้นน่ะครับ
  พอบูชามาแล้วจะให้พระอาจารย์เบิกเนจรให้น่ะครับ ผมแนะนำในฐานะที่เป็นลูกศิษย์ใกล้ชิดนะ หลวงพี่ติ่งเลยครับ ท่านชอบปู่ฤาษีมาก สังเกตุจากในกุฏิท่านได้เลยครับมีเป็นร้อยองค์อะ มีเศียรอีกร่วมสิบ ให้ท่านเบิกเนตรและปลุกเสกให้ท่านน่าจะชำนาญครับ แต่ผมแค่แนะนำนะ พระอาจารย์ท่านอื่นก็น่าจะทำได้เหมือนกันครับ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ ninjao

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
คุณโอ ได้เล่าให้ฟังว่า  มีคนมาขอท้ายิงวัตถุมงคลของหลวงปู่กาหลงในลักษณะลบหลู่ คุณโอ ด้วยความโมโหได้บอกว่าหากกล้าลบหลู่ก็ลองดู แต่ไม่รับประกันผลที่จะตามมา  ซึ่งในวันนี้มีผู้ใหญ่และพยานเมากมายมาดู  คุณโอได้บอกว่าให้เลือกเอาว่าจะเอาอะไร   เขาได้เลือก พระปิดตาผงใบลาน ปี2545  เศียรปู่ฤาษีสิงห์สมิงพราย  และ  พระนากปกใบมะขาม รุ่นแรก 2547  โดยได้นำปืน 11  มม.มาลอง  นัดแรกไม่ออก ต่อมาและได้ยิงปรากฎว่าปืนขัดลำกล้อง  ขืนยิงมีหวังปืนแตก  และ ต่อมาได้เอาปืน 357 มม.มาอีกกระบอกและได้ยิงไป  2  นัดแต่ปรากฎว่าปืนขัดลำกล้อง  ทำให้ทุกคนที่อยู่ในเหตุการณ์ รู้สึกเชื่อในพุทธาคุณอันศักดิ์สิทธิ์ของหลวงปู่กาหลง สุดยอด.....

เศียรปู่ฤาษีสิงห์สมิงพราย XXXX บาท
สภาพสวย สมบรูณ์ รับประกันแท้ปลอมยินดีคืนเงิน  สนใจติดต่อสอบถามหรือนัดดูสินค้า โทร.087336XXXX ณัฐ หรือโอนเงินเข้าบัญชี[ค่าจัดส่ง 50 บาท]
ฐิติยา นิธิยานนทกิจ
ธนาคารไทยพาณิชย์    สาขาย่อยจรัลสนิทวงศ์ 13
ประเภทบัญชีออมทรัพย์   เลขที่บัญชี 119-2-XXX-XXX
XXXX@sanook.com

ขอชี้แจงเกี่ยวกับ กฏกติกา และ มารยาท ในการใช้งานกระดานสนทนาเว็บไซต์ วัดบางพระ  ดังต่อไปนี้

๑. ผู้สมัครสมาชิกจะต้องใช้นามแฝงที่เหมาะสม ไม่หยาบคาย ไม่ก่อให้เกิดความสับสน ไม่ส่อไปในทางลามกอนาจาร และไม่ก่อให้เกิดความแตกแยก

๒. ห้ามกล่าวพาดพิงกระทบถึงสถาบัน ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ อันเป็นที่เคารพสูงสุดยิ่งในทางที่เสื่อมเสีย

๓. ห้ามตั้งกระทู้ที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร และ ผิดศีลธรรม

๔. ห้ามตั้งกระทู้ที่หยาบคาย ส่อเสียด ดูหมิ่น กล่าวหาให้ร้าย สร้างความแตกแยกของสมาชิก หรือสร้างความปั่นป่วนในกระดานสนทนาเว็บไซต์ วัดบางพระ

๕. ห้ามตั้งกระทู้ใดๆ ที่เกี่ยวข้องกับการเมืองโดยเด็ดขาด

๖. ผู้ดูแลเว็บไซต์ วัดบางพระ ขอสงวนสิทธิ์ในการ ลบ หรือ แก้ไข ทุกความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ

๗. คำตัดสินของผู้ดูแลเว็บไซต์ วัดบางพระ ถือเป็นที่สิ้นสุด

๘. การยกเลิกความเป็น สมาชิก ให้อยู่ในการพิจารณาของ webmaster (เว็บ...) ตัดสินถือเป็นที่ยุติ

๙. ห้ามตั้งกระทู้ที่ส่อเจตนาไปในทางซื้อขายแลกเปลี่ยนพระเครื่องและวัตถุมงคลต่างๆ

ขอขอบคุณทุกท่านที่ปฏิบัติตามอย่างเคร่งครัด

ผู้ดูแลบอร์ด โองการยันนะรังสี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ต.ค. 2550, 12:50:28 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
    พวกโฆษณา
มีทุกเวป
   ชอบหาแต่ประโยชน์
 อ่านกฏกติกาเค้าบ้างซิครับ
   หรือว่าอ่านแต่ไม่รับรู้
ขอแสดงความนับถือ
   Gearmour

ออฟไลน์ ลูกผู้ชายตัวจริง

• สัตตมะ
  • **
  • กูจะกลับมากู้แผ่นดิน ให้พ้นภัยศัตรู
    • MSN Messenger - namo159@HOTMAIL.COM
    • อีเมล
ด้วยความเคารพครับ
? ? พวกโฆษณา
มีทุกเวป
? ?ชอบหาแต่ประโยชน์
 อ่านกฏกติกาเค้าบ้างซิครับ
? ?หรือว่าอ่านแต่ไม่รับรู้
ขอแสดงความนับถือ
? ?Gearmour

ถูกต้องนะ ครับ 
ผมขอสนับสนุน
ด้วยความจริงใจ
  ลูกผู้ชายตัวจริง

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
พานิชเกินไปหรือป่าวครับ....นี่คือเวปพูดคุยแลกเปลี่ยนความคิดเห็น ไม่ใช่เอาไว้ขายของ...นะครับท่าน 8)

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ผิดพลาดไปแล้ว ก็แล้วไป เริ่มต้นกันใหม่นะครับ :050:
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม