ผู้เขียน หัวข้อ: เฮียมาจากเมืองจีน  (อ่าน 1179 ครั้ง)

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
เฮียมาจากเมืองจีน
« เมื่อ: 20 มิ.ย. 2554, 04:19:07 »
พอดีผมได้หลวงพ่อเปิ่นขนาดบูชามา1 องค์วันนี้ก็เลยเช็ดๆทำความสะอาดเพราะตั้งไว้ที่หิ้งหน้าร้าน
 เริ่มเรื่องเลยครับ
      ก็มีเฮียที่มาส่งอไหล่ชิ้นส่วนคอมเดินผ่านมาครับแกทักผมคำเเรกว่าหลวงพ่อเปิ่นวัดบางพระ ผมก็ถามว่าเฮียรู้จักได้ไงแกบอกแกเคยไปกราบหลวงพ่อตอนท่านยังไม่มรณะตอนนั้นแกยังพูดไทยไม่ค่อยได้หลวงพ่อบอกแกว่าค่อยๆพูดหลวงพ่อฟังออกแล้วแกก็ไปเช่าพระที่หน้าตู้หมดไป2000กว่าบาทหลวงพ่อก็หยิบพระองค์เล็กๆให้มาประมาณ10องค์แล้วก็เป่่าหัวแกบอกดีๆๆๆแกก็เอาพระมาแจกลูกหลานคนงานแล้วแกเอาสติกเกอร์ติดที่รถมอเตอร์ไซร์ให้ลูกน้องไว้ส่งของอีกหลายวันลูกน้อง2คนไปกินเหล้าเมาหนักขี่รถมอเตอร์ไซรืไปชนรถขนน้ำตัวกระเด็นไปไกลแต่ไม่มีบาดแผลไม่มีรอยใดๆทั้งสิ้นสภาพปรกติส่วนรถเครื่องที่ขี่ก็ไม่มีรอยแค่ตัวมือจับเบร็คหักแค่นั้นแกนับถือหลวงพ่อเปิ่นวัดบางพระมากๆทุกวันนี้แกเลี้ยมทองแขวนองค์เดียวครับสร้อยทองแกหนัก5บาท ผมถามว่าเฮียเช่าองค์นี้มาเท่าไรแกบอก300 ทุกวันนี้มีคนมาขอเช่าต่อ10000 แกก็ไม่ปล่อยครับ พวกแกทุกคนแขวนหลวงพ่อเปิ่นหมดทุกคนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มิ.ย. 2554, 04:21:20 โดย levis »
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: เฮียมาจากเมืองจีน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2554, 08:14:14 »
ขอบคุณมากครับ  บารมีหลวงปู่คุ้มครองลูกศิษย์ท่านเสมอครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ตอบ: เฮียมาจากเมืองจีน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2554, 12:50:27 »
ปาฏิหาริย์ บารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองครับ 25; 25;

กราบนมัสการ หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ และ พระอาจารย์ทุกๆท่านมา ณ. ที่นี้ด้วยครับ :033: :033:

ขอบคุณท่าน levis ที่นำเรื่อง เฮียมาจากเมืองจีน ให้พี่น้องศิษย์วัดบางพระได้อ่านครับ :016: :015:

(ขออนุญาตเข้ามาอ่าน ขอบคุณมากครับ) :033: :033:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ