ผู้เขียน หัวข้อ: ธรรมสถาน " ตถตา อาศรม " พระอาจารย์โด่ง  (อ่าน 2783 ครั้ง)

ออฟไลน์ โคมแก้ว

• ผู้คุมกฎ
  • นะโม นะโม นะโม
ติดตามข่าวสาร Tripปั่นจักรยาน กับ ซอยยับได้ตาม Social ต่างๆได้ตามสะดวกครับ
Line ID iPhone = aittipol
Line ID iPad = eakmetal
Facebook = Aittipol Houdpitak
IG = eakmetal
https://www.facebook.com/SoiYab

ออฟไลน์ โคมแก้ว

• ผู้คุมกฎ
  • นะโม นะโม นะโม
ตอบ: ธรรมสถาน " ตถตา อาศรม " พระอาจารย์โด่ง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 ก.ค. 2554, 11:01:39 »

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ตอบ: ธรรมสถาน " ตถตา อาศรม " พระอาจารย์โด่ง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 ก.ค. 2554, 11:22:50 »
ขอบคุณ พี่โคมแก้ว ค่ะ  :054:
ที่นำภาพบรรยากาศหลาย ๆ มุมมาให้พี่น้องวัดบางพระได้ชมกันคะ  =^.^=
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ทรงกลด

• ผู้อาวุโส
  • ศิษย์หลวงโด่ง.....
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 ก.ค. 2554, 11:43:16 »
ขอบคุณภาพที่งดงาม

ได้เห็นไก่ป่าไหมครับ...ตัวผู้หูขาว
เว ทา สา กุ กุ สา ทา เว....ทา ยะ สา ตะ ตะ สา ยะ ทา...สา สา ทิ กุ กุ ทิ สา สา...กุ ตะ กุ ภู ภู กุ ตะ กุ

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 ก.ค. 2554, 05:52:56 »
ถ่ายภาพได้ดีจริงๆครับ 36; 36;

ขอบคุณท่าน โคมแก้ว ที่นำภาพ ตถตาอาศรม พระอาจารย์ มาให้พี่น้องศิษย์วัดบางพระได้ชมครับ

ป.ล หวังว่าไก่ป่าตัวผู้หูขาว ที่ว่า คงไม่เสร็จเจ้าแมวขนเทาไปซะก่อนนะครับ :095: :095:

(ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ ขอบคุณมากครับ) :033: :033:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ก.ค. 2554, 05:53:41 โดย saken6009 »

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 ก.ค. 2554, 04:36:55 »
เกิดปัญหาแล้วครับพี่น้อง....ผมหาไก่ป่าตัวดังกล่าวไม่เจอ.... :086: :086: :086:
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ ที_lowrider

• กดเป็นโดด Hydraulic & Air suspension Car Thailand
  • ปัญจมะ
  • Young Engineer
    • MSN Messenger - kalakaloa@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 ก.ค. 2554, 09:14:48 »
เกิดปัญหาแล้วครับพี่น้อง....ผมหาไก่ป่าตัวดังกล่าวไม่เจอ.... :086: :086: :086:
นานๆจะออกมาทีนึงครับ  :002:

ออฟไลน์ ทรงกลด

• ผู้อาวุโส
  • ศิษย์หลวงโด่ง.....
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19 ก.ค. 2554, 08:41:41 »
นานๆจะออกมาทีนึงครับ  :002:
หน้าตาแบบนี้เลยครับ

ขอบคุณภาพจาก...http://www.siamphotography.com/_album/photo.php?pid=3164

เพราะมันเป็นไก่ป่าครับ เมื่อเลยชอบอยู่ห่างๆคนครับ
อีกไม่นานคงมีลูกเจี๊ยบออก รอลุ้นกันต่อไปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ก.ค. 2554, 08:48:39 โดย ทรงกลด »

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 ก.ค. 2554, 04:22:30 »
กราบนมัสการพระอาจารย์โด่งและขอขอบคุณท่านโคมแก้ว ที่ได้นำภาพ ธรรมสถาน " ตถตา อาศรม " พระอาจารย์โด่ง มาให้สมาชิกได้ชมครับ :015:  :015:  :015:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ก.ค. 2554, 04:23:25 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"