ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้มีเหรียญ หลวงพ่อ ปี ๒๕๒๑ มาให้ติชมกันครับ  (อ่าน 2810 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

วันนี้ขออนุญาตินำ เหรียญหลวงพ่อปี ๒๕๒๑ ( เสือหางงอ ) เนื้อทองแดง 2 เหรียญ มาให้พี่ๆน้องๆเพื่อนๆสมาชิกศิษย์วัดบางพระได้ติชมกันครับ ไม่ทราบว่าดูแล้วดีไหมครับ ติชมกันได้เต็มที่เลยนะครับ เอาไว้ศึกษาครับ ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
เหรียญปี21รูปบน ข้าพเจ้าชอบจริงๆครับ 36; 36;

ขอบคุณท่าน พี่เจมส์ ที่ช่วยสร้างภูมิคุ้มกัน ให้กับพี่ๆน้องๆศิษย์วัดบางพระครับ :016: :053: :015:

(ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ เพื่อเป็นความรู้ ขอบคุณมากครับ) :033: :033:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ sakmitsu

• จตุตถะ
    • อีเมล
องค์ที่สองถ้าไม่เคยเห็นเหรียญจริงน่ากลัวนะครับ ขอบคุณพี่เจมครับที่ให้ความรู้

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
สวยงามอีกแล้วครับ ขอบคุณพี่เจมส์ที่นำมาให้ชมกันครับ

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
ด้วยความเคารพครับ
เหรียญบน แท้แน่นอน
แต่เหรียญล่างดูแปลกๆไปครับ
ไม่รู้เป็นเพราะมุมกล้องหรือเปล่าครับพี่เจมส์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ก.ค. 2554, 08:21:24 โดย บางแก้วฟ้า »

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม

สวยงามมากมายครับพี่เจมส์

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
ขอบคุณครับพี่เจมส์ที่นำมาให้ดูให้ศึกษากัน
เหรียญล่างดูแปลกตาจริงๆ

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17
ขอบคุณพี่คนรักษ์พระ ครับ เหรียญที่สองต่างกับเหรียญแรกจริงๆครับ
..เหรียญ21 เริ่มมีของเลียนแบบแล้วหรือนี่.. :092:

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
เหรียญบนแท้ครับ แต่เหรียญล่างดูแล้วไม่ชอบครับหน้าตาหลวงพ่อเพี้ยน (กลมมน) จริงๆเหรียญรุ่น 3 มีเก๊ฝีมือดีออกมาล่าสุด ท่าพระจันทร์ขายเหรียญละ 500-700 มีเป็น 5-6 ร้อยเหรียญ ได้ข่าวว่ามีเซียนพระแถวสำโรงเห็นว่ามีทางเลยจัดมาซะ 100 เหรียญ ปรากฏว่าโดนไปเต็มๆครับ เหรียญเก๊จะบางกว่าเหรียญแท้ รายละเอียดต่างๆดูใกล้เคียงมาก แต่จะมีขี้กลากขึ้นตามผิวเหรียญทั้งด้านหน้าและด้านหลัง มากบ้าง น้อยบ้าง ใครเจอก็พิจารณาดีๆนะครับ

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
เหรียญแรกดูแท้ครับ ส่วนเหรียญที่2ผมก็ไม่ชอบครับ ดูง่ายๆอย่างนี้ครับ เหรียญแรก ด้านหลังให้สังเกตที่กนกข้างขวาใต้หูเหรียญ ดูแล้วเหมือนปลายกนกจะชี้ลงตามนี้ครับ

ส่วนเหรียญที่สองให้สังเกตที่ตำแหน่งเดียวกันจะชี้ขึ้น  ดูง่ายๆตามนี้ครับ จะพิจารณาง่ายกว่าถ้าเราดูจากรูป (เวลาดูตามเวป)

ลองพิจารณากันดูครับ

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ขอบคุณ พี่เจมส์ และ พี่ ๆ ทุกท่าน
ที่แบ่งปันความรู้เพื่อเป็นวิทยาทานคะ
:054:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณลุงamazing2511 และท่าน Tuxky มากๆครับ
ให้ข้อพิจารณาง่ายๆ คนดูไม่เป็นจะได้ใช้เป็นภูมิคุ้มกัน  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.ค. 2554, 07:22:04 โดย บางแก้วฟ้า »

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
ได้ความรู้เพิ่มเติมอีกแล้วครับ  :001:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้