ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพี่ติ่งยังเมตตาสักยันต์(น้ำมัน)อยู่หรือเปล่าครับ  (อ่าน 6015 ครั้ง)

ออฟไลน์ AoF_zA

• สัตตมะ
  • **
  • เ ม ต ต า เ ป็ น ธ ร ร ม อั น ป ร ะ เ ส ริ ฐ์
    • MSN Messenger - off_1928@hotmail.com
อยากรู้ว่าหลวงพี่ติ่งยังเมตตาสักยันต์(น้ำมัน)ให้กับลูกศิษย์อยู่หรือป่าวครับ

เห็นเมื่อวานไปพี่ที่กุฎิบอกหลวงพี่เลิกสักยันต์แล้ว ลงแต่นะหน้าทองอย่างเดียว เลยงงๆครับ

พี่เขาเลยบอกให้ไปสักน้ำมันกับพระอาจารย์แป๊วแทนครับ

ช่วยชี้แนะด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ beer3515

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เคยได้ยินพี่ที่กุฏิบอกมานานแล้วครับว่า พระอาจารย์ติ่งท่านนั่งนานๆ ไม่ได้

เพราะจะเกิดกรดในกระเพาะครับ เลยอยากให้พระอาจารย์ท่านงดสักครับ

เพราะลำพัง พระอาจารย์ท่านลงนะอย่างเดียวก็คนเยอะแล้ว

ถ้าสักด้วยเกรงจะเป็นผลเสียกับสุขภาพของพระอาจารย์เองครับ

ความจริงผมรู้เรื่องนี้มาตั้งแต่ต้นปีแล้วครับ แต่ไม่กล้าบอกใคร

เพราะ เกรงว่าจะเป็นการขัดศรัทธาของเพื่อนๆ สมาชิกครับ

อยากให้พี่ที่อยู่ในกุฏิบอกเองดีกว่าครับ

อีกอย่างพระอาจารย์ติ่งท่านเองก็บอกว่า คนเขามาหาท่านจะให้บอกไม่สักให้ก็ไม่ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ก.ค. 2554, 05:13:46 โดย beer3515 »

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
แก้ไขครับ ไม่ใช่กรด ครับ

เกิดแก๊สในกระเพราะครับ .......
  :002:

ออฟไลน์ สาธุ ปู่ฤาษี

• ตติยะ
อยาก รู้ ว่า หลวง เพ่ อะราย สัก ฤา๊ษีตาไฟ ห้าย บ้าง คัฟ

เพราะ พรุ้งนี้ ผม จะ ไป สัก อะ คัฟ

แล้วค่าครู เท่า ราย ช่วย บอก ห้าย ที่ นะ คัฟ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
แก้ไขครับ ไม่ใช่กรด ครับ

เกิดแก๊สในกระเพราะครับ .......
  :002:

ขออนุญาตแก้คำผิดที่พิมพ์ไปครับ พอดีรีบพิมพ์ไปนิดนึงครับ

เกิดแก๊สในกระเพาะ ครับ

ขอโทษครับที่ทำให้กระทู้ ซำ้ซ้อนเกินความจำเป็นครับ

ส่วนกระทู้ข้างบน ผมขอโทษครับ ผมอ่านไม่รู้เรื่องจริงๆ ครับ

เลยไม่สามารถตอบให้ได้นะครับ

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
อยาก รู้ ว่า หลวง เพ่ อะราย สัก ฤา๊ษีตาไฟ ห้าย บ้าง คัฟ

เพราะ พรุ้งนี้ ผม จะ ไป สัก อะ คัฟ

แล้วค่าครู เท่า ราย ช่วย บอก ห้าย ที่ นะ คัฟ
บอกได้คำเดียวครับ ภาษาไทยน้องวิบัติดีมากครับ 01; 01;

(ขออนุญาตเข้ามาเตือน ขอบคุณครับ) :054: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ก.ค. 2554, 07:06:49 โดย saken6009 »

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ

ถามตัวเองก่อนว่าสักไปเพื่ออะไร ถ้าสักไปเพื่อพลัง เพื่อโชว ก็อย่าสักเลยเสียหนังเปล่าๆครับ
และสักลายยันต์นี้เราจะรักษากฏได้ไหม ถามใจ ถามความสำนึกตัวเองหรือยัง ควรศึกษาดีๆก่อนนะครับ ค่อยไปสัก
เพราะหมึกจะติดตัวกับเราไปจนวันตาย ถ้าน้ำมันก็ไม่เป็นอะไร และวัดบางพระเลือกลายยันต์ไม่ได้นะครับ
ลองศึกษาข้อมูลจากแทบค้นหาไปคร่าวๆก่อนนะครับ ขอให้โชคดี  :005:

ออฟไลน์ AoF_zA

• สัตตมะ
  • **
  • เ ม ต ต า เ ป็ น ธ ร ร ม อั น ป ร ะ เ ส ริ ฐ์
    • MSN Messenger - off_1928@hotmail.com
ขอบคุณ คุณ beer3515 ครับที่ชี้แนะ

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **

ภาษาไทยจะวิบัติก็คราวนี้ละ่ครับ  :069:

อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ สาธุ ปู่ฤาษี

• ตติยะ
ขอบคุณทุกคนคับที่ชี้เเนะนำให้ผม  :054: :054:

ออฟไลน์ ibabynew

• ตติยะ
ขอแสดงความคิดเห็นด้วยคนนะคะ

หลวงพี่ติ่งจะสักน้ำมันให้บ้าง ในบางวันที่ลูกศิษย์น้อย เพราะท่านอายุมากแล้ว วันไหนคนเยอะมากท่านจะไม่ได้พักผ่อน เพราะปกติแล้วท่านมีโรคประจำตัว ต้องฉันยาและพักผ่อน บางครั้งฉันยาไปแล้วอาจมีอาการง่วงเพราะฤทธิ์ยา ท่านจึงต้องจำวัดบ้าง แต่ถ้าท่านมีลูกศิษย์ทั้งสักน้ำมันตามตัวและลงนะหน้าทองด้วยท่านจะไม่ได้พักผ่อน เพราะคนจะเยอะมาก บางครั้งท่านบอกให้ไปสักกับหลวงพี่แป๊ว บางวันก็เห็นท่านสักให้ที่ลำตัวและลงนะให้ด้วยเพราะคนน้อยจริงๆ และบางทีที่ดิฉันเห็นก็คือ คนหนึ่งขอท่าน สองอย่าง สามอย่าง ด้วยความที่ท่านเมตตา ท่านก็สักให้ แต่คนข้างหลังที่เห็นก็อยากได้บ้าง เป็นอย่างนี้ประจำทำให้ท่านไม่ค่อยได้พักและคนที่มาทีหลังไม่ทันเวลา อยากให้พวกเรานึกถึงสุขภาพท่านบ้าง ไม่ใช่มาครั้งหนึ่งต้องสักเท่านั้นเท่านี้ ราวกับว่าจะไม่มาที่วัดอีก ให้นึกถึงว่าท่านองค์เดียว พวกเราวันละไม่รู้กี่คน เพราะฉะนั้น ถ้าหลวงพี่ไม่ได้สักตามตัวให้ก็ไม่ได้แปลว่าจะไม่ได้ของดีไปนะคะ เพราะที่ท่านทำให้ก็ดีทุกอย่างแล้วค่ะ

ถ้าผิดพลาดประการใด ขออภัยด้วยนะคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ก.ค. 2554, 08:41:17 โดย ibabynew »

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
ขอแสดงความคิดเห็นด้วยคนนะคะ

หลวงพี่ติ่งจะสักน้ำมันให้บ้าง ในบางวันที่ลูกศิษย์น้อย เพราะท่านอายุมากแล้ว วันไหนคนเยอะมากท่านจะไม่ได้พักผ่อน เพราะปกติแล้วท่านมีโรคประจำตัว ต้องฉันยาและพักผ่อน บางครั้งฉันยาไปแล้วอาจมีอาการง่วงเพราะฤทธิ์ยา ท่านจึงต้องจำวัดบ้าง แต่ถ้าท่านมีลูกศิษย์ทั้งสักน้ำมันตามตัวและลงนะหน้าทองด้วยท่านจะไม่ได้พักผ่อน เพราะคนจะเยอะมาก บางครั้งท่านบอกให้ไปสักกับหลวงพี่แป๊ว บางวันก็เห็นท่านสักให้ที่ลำตัวและลงนะให้ด้วยเพราะคนน้อยจริงๆ และบางทีที่ดิฉันเห็นก็คือ คนหนึ่งขอท่าน สองอย่าง สามอย่าง ด้วยความที่ท่านเมตตา ท่านก็สักให้ แต่คนข้างหลังที่เห็นก็อยากได้บ้าง เป็นอย่างนี้ประจำทำให้ท่านไม่ค่อยได้พักและคนที่มาทีหลังไม่ทันเวลา อยากให้พวกเรานึกถึงสุขภาพท่านบ้าง ไม่ใช่มาครั้งหนึ่งต้องสักเท่านั้นเท่านี้ ราวกับว่าจะไม่มาที่วัดอีก ให้นึกถึงว่าท่านองค์เดียว พวกเราวันละไม่รู้กี่คน เพราะฉะนั้น ถ้าหลวงพี่ไม่ได้สักตามตัวให้ก็ไม่ได้แปลว่าจะไม่ได้ของดีไปนะคะ เพราะที่ท่านทำให้ก็ดีทุกอย่างแล้วค่ะ

ถ้าผิดพลาดประการใด ขออภัยด้วยนะคะ

เด็กวัดมาตอบเองเลยนะครับ   ขอบคุณ  คุณibabynew ช่วยให้ความกระจ่างแก่เจ้าของกระทู้  และลูกศิษย์ทุกท่านที่เข้ามาอ่าน