ผู้เขียน หัวข้อ: เอาเหรียญหลวงปู่พร้าว สุพรรณมาแบ่งไห้ชม  (อ่าน 1287 ครั้ง)

ออฟไลน์ pukhau

• จตุตถะ
  • ทนอยู่หรือจะอยู่ทน
    • MSN Messenger - krissada_2004@hotmail.com
    • อีเมล
มรดกตกทอดครับ อยากจะบอกว่า ผมเสียดายพระมาก น้ำตาแทบไหล เลย ทำไมปู่ๆ เค้าไม่ยอมเลี่ยมแขวนอ่ะ ดีนะที่หูขาด ถ้าไม่ขาดคงหมดไปกว่านี้

ในที่สุดเราก็ได้มาประดับหลังเราแล้ว หนุมานเกี้ยวนาง

ออฟไลน์ SwEEtGarM

• สัตตมะ
  • **
  • น้อมคาราวะหากข้าพเจ้าผิดพลาดประการใดขออภัยท่านด้วย
    • MSN Messenger - SwEEtGarM@hotmail.com
ขออภัยครับ
น่าจะเป็นหลวงพ่อปลื้ม วัดพร้าวมากกว่าครับ

ผิดถูกขออภัยมา ณ.ที่นี้ด้วย

ออฟไลน์ Jakkrit

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ถูกต้องแล้วครับ  :053: ท่าน SwEEtGarm เป็นเหรียญหล่อของหลวงพ่อปลื้ม วัดพร้าว และเป็นสายวิชาที่เก่าแก่ที่สุดของเมืองสุพรรณ
นับเป็นเหรียญหล่อรูปเหมือนพระสงฆ์ที่สร้างครั้งแรกของ เืมืองสุพรรณ ครับ
นิราศวัดบางพระ
ถึงวัดบางพระเรามีพระอยู่ในจิตสุจริตสถิตดั่งสรวงสรรค์มีพระธรรมเลิศล้ำนำชีวันสุขนิรันด์พลันสว่างกระจ่างใจ

ออฟไลน์ pukhau

• จตุตถะ
  • ทนอยู่หรือจะอยู่ทน
    • MSN Messenger - krissada_2004@hotmail.com
    • อีเมล
ครับ ประทานอภัยด้วยครับ พอดี อัพตอนดึก เลย เบรอ ๆ