ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามผู้รู้คับผม  (อ่าน 779 ครั้ง)

ออฟไลน์ football_in_law

• จตุตถะ
    • อีเมล
สอบถามผู้รู้คับผม
« เมื่อ: 01 ก.ย. 2554, 05:20:48 »
คือว่า เมื่อวานได้สายสินจญ์ข้อมือมาจากพระพม่า แล้วพอใส่ข้อมือด้านขวา ปรากฏว่าตัวซีกซ้ายสั่นแปลกๆๆ แต่พอถอดออกอาการสั่นก้อค่อยๆ หายไป อยากสอบถามว่า เป็นอาการที่เกิดจากอะไรคับ มีผลดีหรือผลเสียไงบ้างคับ

ออฟไลน์ rockroadstudio

• ทุติยะ
  • **
ตอบ: สอบถามผู้รู้คับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 ก.ย. 2554, 09:19:33 »
ตอบยากครับจากข้อมูล ท่านไปได้สายสินจญ์ มาอย่างไร แล้วเป็นสายสินจญ์ เกี่ยวกับอะไรละครับ ผมว่าเหตุและผลอยู่ตรงที่มาที่ไปของ ของที่ท่านได้มาละครับ
ความดีเปรียบเหมือนน้ำ เวรกรรมเปรียบเหมือนเกลือ ถ้ามีเกลือ10กิโลกรัม เราจะเติมน้ำลงไป 100ลิตร 1000ลิตร ก็ไม่อาจลดปริมาณเกลือที่มีอยู่ในน้ำได้ ที่เราไม่รู้สึกว่าเกลือเค็ม เพราะน้ำมันเยอะแต่เกลือก็มีเท่าเดิม บุญไม่ได้ลดกรรมให้หมดสิ้นแต่เบาบางลงได้