ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบประวัติพระอาจารย์นคร โฆษการี (พระอาจารย์ปุ้ม) วัดศาลาแดง  (อ่าน 2584 ครั้ง)

ออฟไลน์ 0824

• ทุติยะ
  • **
ว่าเดิมทีท่านเป็นคนที่ไหนเกิดเมื่อไร ชื่อจริงว่าอะไร เริ่มบวชเมื่อไร ต้องการข้อมูลไปลงหนังสือแต่ไปไม่เคยเจอท่านเลย
ด้วยความเคารพท่านมาก อยากทราบข้อมูลนะ? ว่าอาจารย์ปุ้มท่านสักอะไรบ้าง ขอบพระคุณอย่างสูง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.ค. 2550, 07:31:09 โดย 9999 »

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
    เมื่อวานพึ่งไปเยี่ยมไปหาไปกราบท่านมานะครับ
ท่านเป็นพระเมตตามากๆ
   เท่าที่คุยเห็นท่านอยากอยู่เงียบๆ ครับ
 ขอแสดงความนับถือ
  Gearmour
ปล. วัตถุที่เค้ามาขายกับตามเวป ไปพบไปหาท่าน จริงๆ ท่านแจกมากกว่า ต้องทำบุญนะครับ

ออฟไลน์ JANTAR

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
เท่าที่ทราบพระอาจารย์เป็นพระที่มีเมตตามาก พูดตรงๆ ท่านสักสวยมากๆ