ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่ขอความช่วยเหลือ(ตะกรุดหลวงพ่อตัด วัดชายนาครับ)  (อ่าน 6972 ครั้ง)

ออฟไลน์ pesh

• ออกศึกข้านึกแต่รบและรบ...จบศึกข้านึกแต่รักเจ้าเท่านั้น
  • ปัญจมะ
 :050:สวัสดีครับทุกท่าน... :050:ผมเป็นสมาชิกใหม่ครับ :050:[img]http://ผมเคยส่งข้อความถามไปยังคุณอชิตะครั้งนึงแต่เนื่องจากเกิดปัญหาเปิดfileภาพไม่ได้เลยยังสรุปไม่ได้ครับว่าแท้หรือไม่คราวนี้เลยลองตั้งกระทู้ถามคุณอชิตะและท่านผู้รู้ท่านอื่นๆด้วยเลยครับ...เรื่องมีอยู่ว่าประมาณวันที่30มิ.ย.50ที่ผ่านมาผมได้ไปเที่ยวที่เพชรบุรี หาดชะอำ ครับ แล้วได้ไปที่วัดเนรัญชรารามที่อยู่ใกล้ๆหาดที่ผมไปเที่ยวเพี่อหาเช่าวัตถุมงคล...ในระหว่างเดินเข้าไปผมในวัดได้แวะสอบถามข้อมูลที่กุฏิแรก(ก่อนถึงกุฏิเจ้าอาวาส)ข้างในกุฏิมีตู้โชว์วัตถุมงคลมีของไม่มาก...ผมเหลือบไปเห็นตะกรุดซึ่งวางอยู่ในพานในตู้โชว์ลักษณะมีเชือกพันรอบดอกหลายดอกเลยถามที่มาของตะกรุดนั้น...หลวงพี่ก็ตอบว่าเป็นตะกรุดของที่วัดนี่แหละแต่นิมนต์หลวงพ่อตัด วัดชายนา มาปลุกเสก...แล้วหลวงพี่ท่านเดิมก็เดินไปที่ตู้เก็บของที่ด้านหลังเป็นตู้ใหญ่กว่าตู้โชว์หยิบตะกรุดเนื้อตะกั่วมา3-2ดอกให้ผมดู...แล้วบอกว่านี่เป็นตะกรุดหลวงพ่อตัด วัดชายนา หลวงพี่บอกว่าไปบูชามาจากหลวงพ่อตัด แล้วก็ถวายปัจจัยท่านไปเอามาหลายดอก...ผมสนใจเลยขอบูชาจากหลวงพี่ท่านนั้นบอกว่าราคา500บาท ผมก็ตกลงเช่ามา...ลักษณะของตะกรุดดังรูปที่ผมแนบมาเป็นเนื้อตะกั่ว ยาวประมาณ7.7ซม.หรือ3นิ้วครับ...ไม่มีจารนอก...ไม่มีตอกโค๊ด วชน? ....อยากทราบว่าเป็นตะกรุดรุ่นไหนครับ และแท้ไหมครับ...อีกนิดนึงตะกรุดของหลวงพ่อตัดใช้คาดเอวได้ไหมครับหรือใช้ห้อยคออย่างเดียว และมีข้อห้ามไหมและมีคาถาบูชาใช้ติดตัวไหมครับ...ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ก.ค. 2550, 02:46:43 โดย pesh »
ออกศึกข้านึกแต่รบและรบ...จบศึกข้านึกแต่รักเจ้าเท่านั้น

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ตอบไว้แล้ว ที่ นี่ ครับ  http://www.bp-th.org/webboard/index.php/topic,2475.0.html  :027:

ออฟไลน์ นุ้ยเด็กคอน

• จตุตถะ
ผมขอรบกวนถามทางไปวัดชายนาหน่อยครับ คือผมจะไปเช่าตะกรุดอ่ะครับ
คือผมอยู่อนุเสาวรีชัยจะไปยังงัยครับ
รบกวนถามหน่อยครับ

ออฟไลน์ au2499

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
นั่งรถตู้หน้าโรงพยาบาลราชวิถี กรุงเทพ-หัวหิน  บอกว่าเลยท่ายางไปนิดนึง  บอกคนขับได้ว่าให้ส่งใกล้ๆวัดชายนา แล้วนั่งมอเตอร์ไซด์รับจ้างเข้าไป ประมาณ 50 บาท

ออฟไลน์ เต้

• สัตตมะ
  • **
  • บารมีหลวงปู่ไปล่ วัดกำแพง
ไม่ทราบว่าหลวงปู่ทำตระกรุดอยู่ไหมคับ