ผู้เขียน หัวข้อ: ลอยกระทง วัดตะเคียน อาบน้ำเพ็ญ เสกเสือ  (อ่าน 2218 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
พรุ่งนี้ วัดตะเคียน จัดพิธีอาบน้ำเพ็ญ เสกเสือจันทร์เพ็ญยันต์กลับ สนใจขอเชิญ ตามศัทธา

http://www.pantown.com/board.php?id=39149&area=4&name=board3&topic=1034&action=view

ฝากประชาสัมพันธ์โดย ท่าน โยคี  ครับ

ออฟไลน์ school

• ปัญจมะ
    • อีเมล
วัดตะเคียนอยู่ที่ไหนครับ

ออฟไลน์ num5321

• ฉัฏฐะ
  • *
วัดตะเคียนอยู่ที่ไหนครับ
นนทบุรีครับ

ออฟไลน์ โยนคลองเตย

• จตุตถะ
    • อีเมล
น้ำไม่ท่วมหรอครับ ขอให้บารมีหลวงปู่แย้ม คุ้มครองครับ

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
ฝาแจ้งข่าวพิธีปลุกเสกเสือในวันที่ 10 พ.ย.
เนื่องจากต้องการให้เป็นไปตามฤกษ์ที่กำหนด โดยเปลี่ยนผู้เสกจากหลวงพ่อสุวรรณเป็นหลวงพ่อตี๋ วัดหูช้างเนื่องจากปัญหาการเดินทาง แต่ขอจัดภายในแบบเงียบๆ เพราะตอนนี้ทางวัดไม่สะดวกที่จะรับแขกเนื่องจากหลายสาเหตุ เช่น น้ำยังท่วมวัดอยู่ตั้งแต่เอวถึงราวนมแล้วแต่พื้นที่ การเดินทางลำบากโดยเฉพาะตอนกลางคืน เนื่องจากต้องใช้เรืออย่างเดียว และเกรงว่าคลื่นที่เกิดจากเรือจะทำความลำบากกับชาวบ้านที่อยู่ละแวกนั้นครับ นอกจากนี้พี่คนอัศจรรย์ยังแจ้งว่าได้หารือกับพระครูสงบแล้วอาจจะจัดพิธีตอนตรุษจีนปีหน้าครับ ยังไงทุกท่านไม่ต้องเป็นห่วงพิธีปลุกเสกเสือยังมีวันที่ 10 พ.ย.นี้แน่นอนครับ

ออฟไลน์ เอก นนทบุรี

• ทุกสิ่งอย่างเพื่อชาติเเละราชบัลลังค์
  • สัตตมะ
  • **
  • LONG LIVE THE KING
    • MSN Messenger - aek.anuwat_@hotmail.com
วัดตะเคียนก็ท่วมหนักครับเเต่พระเเละเจ้าหน้าที่วัดตะเคียนยังทำงานกันเต็มที่ครับ :050:
อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ นะในปิด โมร่วมมิตร พุธปิดเบื้องบน ทาปิดซ้ายขวา ยะอุดเป็นมะหาอุด อุดด้วยนะโมพุทธายะ นะอุดโมอัด ยะปัด โมปิด พระเจ้าแผลงฤทธิ์ปิดทวารทั้งเก้า ปิดทั้งข้างนอก ปิดทั้งข้างใน ปิดทั้งไม้

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ท่านใดมีภาพ  ตอนพิธีปลุกเสกมาแบ่งให้ชมบ้างไหมครับ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
http://www.pantown.com/board.php?id=39149&area=4&name=board3&topic=1038&action=view

พิธีเดือนเพ็ญ ปี 54 ตามคำขอ
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณท่านโยคี ครับ   :015: