ผู้เขียน หัวข้อ: อ า จ า ร ย์ ฝั่ ง ภ า ค ใ ต้ มี ใ ค ร บ้ า ง ค่ ะ ? ? ? ....  (อ่าน 17946 ครั้ง)

ออฟไลน์ + หมอนอิง +

• จตุตถะ
  • รั ก เ ด็ ก ค่ ะ ( ( น้ อ ง กุ ม า ร ) )
    • อีเมล
น อ ก จ า ก ..เ ข า อ้ อ...   อ่ ะ ค่ะ    ช่ ว ย แ น ะ นำ  ห น่ อ ย ค่ะ       :086:   ข อ บ คุ ณ เ จ้ า ค่ ะ   :090:

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
อาจารย์นึก น้ำตกบุญบาล จังหวัดระนอง เป็นฆารวาสลูกศิษย์แถวระนอง ,ชุมพร เยอะครับ (อาจารย์สักนะครับ)....

ออฟไลน์ ศิษย์ทางใต้

• ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - RanAraNarD-stupid@hotmail.com
    • อีเมล
ที่ผมรู้จักก้อ อ.โบ้  วัดลานควาย  ที่ อ.ยะรัง  จ.ปัตตานี  อ่าครับ  แล้วอีกที่ อ. แดง    วัดไร่อ่าครับ อ.หนองจิก จ.ปัตตานี    แต่ผมสักที่ อ.โบ้  วัดลานควายครับ  เพราะว่าสะดวกต่อการเดินทางครับ :001:

ออฟไลน์ ศิษย์ทางใต้

• ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - RanAraNarD-stupid@hotmail.com
    • อีเมล
อ่อ  ลืมบอกไปอีกที่คือ  วัดช้างให้ครับ  ในใช่ในวัดนะ หน้าวัดอ่าครับ  แล้วหลังวัดด้วยครับ  แกทั้ง2คนเป็นพี่น้องกันครับชื่อ อ.พล กะ อ.วอน  ครับ :080:

ออฟไลน์ ping1232

• จตุตถะ
อาจานลัก ภูธร8 สุราดธานี

ออฟไลน์ ping1232

• จตุตถะ
แล้วก็อาจานที่วัดยางหมู กาญจนดิษฐ์

ออฟไลน์ pay_yala

• ทุติยะ
  • **
  • รอยสักจากแรงศัทธา
    • MSN Messenger - pay_wisit@hotmail.com
    • อีเมล
 :) :) ข้อมูลเพิ่มเติมการสักยันต์วัดช้างให้ :) :)

ยันต์ที่สักเป็นยันต์ที่ได้จากนิมิตของอาจารย์ทิม วัดช้างให้ ผู้นิมิตเห็นภาพหลวงปู่ทวด และสร้างเป็นพระที่เราเห็นเพื่อบูชาในทุกวันนี้ โดยยันต์ดังกล่าวก็มาจากนิมิตของอาจารย์ทิม เช่นกัน? โดยอาจารย์สักทั้ง 3 ท่านที่เป็นพี่น้องกัน คือ อาจารย์พล? อาจารย์พัน และอาจารย์วร? ทั้งสามเรียนวิชาสักจากบิดาที่เป็นอาจารย์สักมาเก่าก่อน ปัจจุบันบิดาท่านเสียชีวิตไปแล้ว อายุตอนที่เสียร้อยกว่าปี? ยันต์ที่ได้จากนิมิตจึงนำมาเป็นยันต์ครู ที่ทุกคนจะต้องสักก่อนที่จะสักยันต์อื่นๆ ไม่ว่าจะไปสักกับอาจารย์ใด ก็ต้องสักเหมือนกัน? ?ส่วนการไหว้ครูจะทำให้วันเพ็ญเดือน5? ของทุกปี ประมาณกลางเดือนเมษายนของทุกปี? โดยพิธีจะเริ่มตั้งแต่เช้า ถึงค่ำ? ?ช่วงเช้าจะไหว้ครูและบูชาหลวงปู่ทวด อาจารย์ทิม ที่วัดช้างให้ โดยมีพิธีบายศรี? ส่วนตอนค่ำจะเข้าโบสถ์สวดมนต์เจริญพุทธคุณ และปลุกเสกพระเครื่องและเครื่องรางต่างๆ ซึ่งมีคนร่วมงานแนนโบสถ์ทุกครั้ง? มีของขึ้นให้ดูอยู่บ่อยๆ? ลองดูภาพประกอบละกัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ม.ค. 2551, 11:54:32 โดย นร... »

ออฟไลน์ ท่านชายเจน

• ตติยะ
    • MSN Messenger - jr9957@hotmail.com
    • อีเมล
แล้วก็มีอ.เอ เข็มเทวดา อยู่ที่ด่านสิงขร จ.ประจวบครับ
หากรักคือทุกข์ แล้วสุขคืออะไร
หากรักคือการเสียใจ แล้วทำไมใจถึงต้องการ

ออฟไลน์ เบียร์ 5 บาท

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ที่หัวหินก้มีคับอ.ไรไม่ทราบแต่รู้ว่าอยู่หลังโรงเรีนหัวหินอะคับ
ของแบบนี้พวกมึงทำแล้วลองแล้วมันจะติดตัวพวกมึงไปจนตาย

ออฟไลน์ hanuman_southside

• ทุติยะ
  • **
  • ศิษย์เลว
    • อีเมล
ที่ อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา มีหลายอาจาร ครับที่ผมรู้จักแค่ที่เดียว ก็คือที่ผมสักนั้นละ เป็นของวัดช้างไห้ สำนักหลวงปู่ทวด อาจารทิม อาจารสักชื่ออาจารประสิต

ออฟไลน์ Film_Kla07

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
อ.โบ้  วัดลานควาย  แกยังสักอยู่อีกมั้ยคับ

ออฟไลน์ เกมส์ครับ

• ทุติยะ
  • **
5555 ใครสักวัดช้างให้แอดเมล์ มาคุย กับผมที คุยทางmsn ครับ gameza2551@hotmail.com
ไม่มีอะไรที่เราทำไม่ได้ นะมะภะทะ จะภะกะสะ

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
ที่ อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา มีหลายอาจาร ครับที่ผมรู้จักแค่ที่เดียว ก็คือที่ผมสักนั้นละ เป็นของวัดช้างไห้ สำนักหลวงปู่ทวด อาจารทิม อาจารสักชื่ออาจารประสิต

น้องลิงน้อยเด็กหาดใหญ่ งานนี้ขอบอกเลยค่ะว่า  ไม่ค่อยทราบอะไรมาก 15;

รู้แค่ว่าที่วัดเขาอ้อ วัดช้างไห้ วัด..... :062: จ.ประจวบฯ เค้าสักนะ

07; แต่มากกว่านั้นไม่ทราบเลย เพราะว่ายังเข้าไม่ถึงขั้นนั้นอ่ะค่ะ

05; 11;  38;งานนี้อายเลยอ่ะ ไอลิงโก๊ะ  31;

ออฟไลน์ โอม...

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ที่ประจวบฯ ครับ ก่อนถึงด่านสิงข์ขร ชื่อ อ.เอ ที่เคยออกรายการบันทึกลึกลับ

http://www.nightsiam.com/forum/index.php?topic=1807.0

ออฟไลน์ A-Bangpra

• ตติยะ
  • ศรัทธาเหนือความเจ็บปวด
    • อีเมล
อาจารย์โบ้ หรืออาจารย์หาญ คือคนเดียวกันครับ ปัจจุบันเจอกันตอนงานเห็นว่าไปอยู่ที่ วัดหลวงพ่อดำ หรือวัดตุยง แล้ว