ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาติ ลงรูปภาพสถานการณ์ทางวัดครับ  (อ่าน 2225 ครั้ง)

ออฟไลน์ Faith in Buddhism

• จตุตถะ
ขอนำรูปบรรยากาศที่วัด วันที่ 21/11/2554
บริเวณรอบวัดน้ำอาจยังท่วมสูงแต่ภายในวัดน้ำลดลงหมดแล้วครับ
อาจมีน้ำขังบ้างเล็กน้อย
เส้นทางการเข้าวัดน้ำไม่มีปัญหากับเส้นทางครับ
อาจมีน้ำท่วมขังบริเวณข้างทางบ้าง
กระผมเดินทางด้วยรถประจำทางจากกรุงเทพ
ใช้เส้นทางพระราม2 เข้าบ้านแผ้ว ปลายทางองค์พระปฐม
เส้นทางเข้าวัดจากองค์พระปฐมไม่มีปัญหาเรื่องน้ำครับ
แต่สำหรับเส้นทางนครชัยศรี บางเลนอาจยังมีน้ำท่วมขังอยู่ครับ
ช่วงนี้ทางวัดคนมาค่อนข้างน้อย เหมาะกับการมาเยี่ยมเยียน
พระอาจารย์ และการสนทนาธรรมยิ่งนักครับ

กราบนมัสการหลวงปู่เปิ่น หลวงพ่ออภิญญาที่เมตตากับศิษย์เสมอ
และ พระอาจารย์ทุกท่าน
ขออำนาจบุญบารมีหลวงปู่เปิ่น และ พระอาจารย์ทุกท่าน
ปกปักรักษาวัดบางพระ และศิษย์วัดบางพระ ร่วมถึงผู้ประสบภัยน้ำท่วม
ให้แคล้วคลาดจากภัยอันตรายทั้งปวง

ออฟไลน์ WARLORD88

• อัฏฐมะ
  • SAKULTHEP SINGLOR
    • อีเมล
ขอบคุณที่ อัพเดทสถานการณ์น้ำนะครับ เสาร์นี้คงได้เข้าไปขอความเมตตาจากพระอาจารย์ครับ...
ทุกสิ่งทุกอย่างที่ตั้งใจ ขอให้ประสบความสำเร็จทุกประการ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอบคุณครับที่ส่งข่าวมาให้ทราบ ............ :090: :090: :114: :090: :090:................

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ขอบคุณท่าน Faith in Buddhism สำหรับภาพที่ได้นำมาฝากสมาชิกครับ  :015:  :015:  :015:
อาทิตย์หน้าว่าจะขึ้นไปกราบพระอาจารย์เหมือนกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พ.ย. 2554, 01:40:49 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ trade

• "_"เป็นบุญเหลือเกินที่ได้เกิดมา แม้จะมีแค่ตัวเปล่า"_"
  • ปัญจมะ
  • " ขอให้แน่จริง ใจถึง ก็ถึงใจ "
 :054:ขอบคุณเจ้าของกระทู้ครับ วันอาทิตย์นี้จะไปตามทางที่แนะนำครับ :054:

ออฟไลน์ GONGKUB

• จตุตถะ
    • อีเมล
ขอบคุนมากๆครับ สำหรับข่าวสาร

ออฟไลน์ รวี สัจจะ...

• รองประธาน
  • รวี สัจะ-สมณะไร้นาม-วจีพเนจร
    • รวี สัจจะ สมณะไร้นาม (เคลื่อนไหวดุจสายลม)
แล้วจะหาเวลาแวะไปเยี่ยมเยือน
ใช่หวังจะดังเด่น  จึงมาเป็นสมณะ
เพียงหวังจะลดละ  ซึ่งมานะและอัตตา
เร่ร่อนและรอนแรม ไปแต่งแต้มแสวงหา
สัญจรร่อนเร่มา  ผ่านร้อยป่าและภูดอย
ลาภยศและสรรเสริญ  ถ้าหลงเพลินจิตเสื่อมถอย
พาใจให้เลื่อนลอย  จิตเสื่อมถอยคุณธรรม
       ปณิธานในการปฏิบัติธรรม

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
น้ำไม่ท่วมแล้วเข้าไปวัดได้แล้วดีใจจัง ขอบคุณมากครับผม :054:

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับข่าวครับผม  :002:
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
แย่เลยนะครับจะไปก็ลำบาก

ออฟไลน์ nut_ty

• สัตตมะ
  • **
ขอนำรูปบรรยากาศที่วัด วันที่ 21/11/2554
บริเวณรอบวัดน้ำอาจยังท่วมสูงแต่ภายในวัดน้ำลดลงหมดแล้วครับ
อาจมีน้ำขังบ้างเล็กน้อย
เส้นทางการเข้าวัดน้ำไม่มีปัญหากับเส้นทางครับ
อาจมีน้ำท่วมขังบริเวณข้างทางบ้าง
กระผมเดินทางด้วยรถประจำทางจากกรุงเทพ
ใช้เส้นทางพระราม2 เข้าบ้านแผ้ว ปลายทางองค์พระปฐม
เส้นทางเข้าวัดจากองค์พระปฐมไม่มีปัญหาเรื่องน้ำครับ
แต่สำหรับเส้นทางนครชัยศรี บางเลนอาจยังมีน้ำท่วมขังอยู่ครับ
ช่วงนี้ทางวัดคนมาค่อนข้างน้อย เหมาะกับการมาเยี่ยมเยียน
พระอาจารย์ และการสนทนาธรรมยิ่งนักครับ

กราบนมัสการหลวงปู่เปิ่น หลวงพ่ออภิญญาที่เมตตากับศิษย์เสมอ
และ พระอาจารย์ทุกท่าน
ขออำนาจบุญบารมีหลวงปู่เปิ่น และ พระอาจารย์ทุกท่าน
ปกปักรักษาวัดบางพระ และศิษย์วัดบางพระ ร่วมถึงผู้ประสบภัยน้ำท่วม
ให้แคล้วคลาดจากภัยอันตรายทั้งปวง

รบกวนถามค่ะขึ้นรถประจำทางไม่ทราบว่าสายอะไรค๊ะแล้วขึ้นจากตรงไหน
เพราะอยากไปมากค่ะแต่ไม่รู้จะไปอย่างไรไม่มีรถส่วนตัวค่ะ

knife420

• บุคคลทั่วไป
 :050: ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับ
คิดถึงวัดจริงๆ ครับ .. ไว้มีโอกาส จะไปเยี่ยมครับ..

ช่วงนี้งานยุ่งจริงๆ ครับ

ดีใจ ที่สถานการณ์น้ำที่วัด ปกติครับ

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
พ้นช่วงน้ำทะเลหนุนแล้ว ต่อไปคงมีแต่ลดลงแล้วนะครับ  :001:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ KITTITUCH

• ฉัฏฐะ
  • *
ขอบคุณครับที่นำข่าวสารทางวัดมาบอกกล่าว :015:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณครับสำหรับข่าวสาร
รักและศรัทธา