ผู้เขียน หัวข้อ: "เหรียญ ๑๙ รบกวนติชมกันหน่อยน่ะครับผม"  (อ่าน 1655 ครั้ง)

ออฟไลน์ pisaisit

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - pisaisit@hotmail.com
    • อีเมล

หลังจากที่ได้ลองศึกษาจากพี่ๆน้องๆในเว็บมานาน ครั้งนี้ก็คงเป็นของผมบ้างน่ะครับ วิจารณ์กันได้เต็มทีเลยน่ะครับผม

ด้านหน้า

ด้านหลัง

ขอบคุณมากครับผม

ออฟไลน์ Sarayut Suprit

• ฉัฏฐะ
  • *
เป็นเหรียญที่ดีมากครับทั้งสวยใช้งานก็น้อย :074:สวยครับสวย :053:

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
ส่วนตัวยังไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ครับ (หรือว่าตาผมไม่ถึง)
ยังไงรอพี่ๆท่านอื่นมาคอนเฟิร์มอีกทีนะครับ

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
ด้านหน้าดูยากไปหน่อย เนื่องจากแสงเงาที่ถ่ายมาไม่ค่อยเห็นรายละเอียดพื้นผิวมากนัก
และเผอิญขอบเหรียญเคล่ือนขยับจากตำแหน่งไปบ้างทำให้ดูขอบไม่สม่ำเสมอ
ขอบดูคล้ายๆเหรียญปลอม ซึ่งมักไม่ค่อยเรียบร้อย ไม่สม่ำเสมอ    
ส่วนด้านหลัง พบว่าตัวหนังสือมีการซ้อนกันเนื่องจากบล๊อกเคล่ือนตอนที่ปั๊มป์เหรียญ  
เห็นชัดๆตรงคำว่า บางพระ มีเงาตัวหนังสือซ้อนอยู่ด้านบน แบบนี้ก็แสดงว่าเป็นของแท้  
นอกจากนี้ยังดูเห็นเส้นเสี้ยนรัศมีเล็กๆ สาดรอบๆเหรียญ ทำให้ช่วยตัดสินได้ว่าเป็นเหรียญแท้ครับ
ส่วนตัวผม ผมชอบครับ      
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ธ.ค. 2554, 02:05:12 โดย บางแก้วฟ้า »

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
เห็นด้วยกับท่านบางแก้วฟ้าครับ แม้ภาพจะดูไม่คมชัดเท่าที่ควร แต่ก็ยังพอเห็นรายละเอียดของเหรียญได้โดยเฉพาะด้านหลังที่ยังพอมองเห็นเส้นเสี้ยน ซึ่งเกิดจากการปั้มเหรียญซึ่งเป็นเอกลักษณ์อย่างหนึ่งของเหรียญ 19 ครับ สรุปเหรียญนี้แท้ครับ ถ้าไม่สบายใจยกให้ผมก็ได้นะครับ อิๆ :015: :025:

ออฟไลน์ pisaisit

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - pisaisit@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณมากครับผมสำหรับทุกๆความคิดเห็น

ปล.ยังรอความคิดเห็นของพี่ๆน้องๆ อีกน่ะครับผม

ออฟไลน์ machanu

• ฉัฏฐะ
  • *
แท้อีกเสียงครับ... :015: :015: :015:

ด้านหลังการยุบตัวอักษรเหมือนของผมเลย....

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ชอบครับ ไม่ต้องสงสัย ขึ้นคอแขวนได้เลย :016:

ออฟไลน์ prem2010

• ตติยะ
สวยแท้ ดูง่ายครับ ยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ picasso

• ตติยะ
    • MSN Messenger - bee61981@hotmail.com
    • อีเมล
แท้ สวย งามมากๆครับ ยินดีด้วยนะครับ