ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญร่วมงานสะเดาะเคราะห์ประจำปีวัดตะเคียน  (อ่าน 1667 ครั้ง)

ออฟไลน์ Contact Us

• contact
  • *
    • www.bp.or.th
ขอเชิญร่วมงานสะเดาะเคราะห์ประจำปี๒๕๕๕ ณ วัดตะเคียน นนทบุรี

ในวันเสาร์ที่ ๒๑ มกราคม ๒๕๕๕ วัดตะเคียน เวลา ๑๒.๐๐น.

*ผู้ร่วมพิธีจะได้รับแจกเสือปืนแตกยันต์กลับ ฉลองอายุ ๘ รอบ บารมี ๙๖ ทุกคนครับ

ฝากประชาสัมพันธ์โดย : พัน ร. มทบ.๑๑

ออฟไลน์ หนุ่ม

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล
ขอบพระคุณมากครับ :053: :053:
อยู่กับพระอยู่กับโจร อยู่กับใจ ว่าจะใฝ่ทางโจรหรือทางพระ

ศัตรูที่ยืนประจันหน้า...ยัง... " อันตรายน้อยกว่า"

" มิตรจอมปลอม " ...ที่ยืนอยู่ข้างกายเรา !!!

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
เสือปืนแตกยันต์กลับ ฉลองอายุ ๘ รอบ บารมี ๙๖
ชาวจังหวัดนครสวรรค์ได้ใช้ปืนทดลองยิงเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ม.ค. 2555, 09:24:04 โดย พัน ร. มทบ.๑๑ »

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เสือปืนแตกยันต์กลับ ฉลองอายุ ๘ รอบ บารมี ๙๖
ชาวจังหวัดนครสวรรค์ได้ใช้ปืนทดลองยิงเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ

ผลเป็นอย่างใรบ้างครับพี่อยากทราบครับ

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
ก็ มีเรื่องไม่หน้าเกิดขึ้นแล้วที่ จังหวัดนครสวรรค์ โยมแก่ชื่อว่า ป้ามนัส เป็นคนนครสวรรค์ แก่ของบูชาวัตถุมงคลกับทางวัด ด้วยวิธี ธน.31 แก่ส่งครั้งแรกนั้น ลงทะเบียน ธน. กับวัดไว้ที่ ป้ามนัส เพ็งยอด ลำดับที่ 397 จำนวนที่จองครั้งแรก เหลืองเล็ก จำนวน 4 ตัว แดงเล็ก จำนวน 4 ตัว ส่งไปครั้งเมื่อ 14-12-54
เสร็จ แล้วก็ให้เอกสารทำงานตามปกติ ............ ให้หลังไม่กี่วัน โยมแกก็โทรมาหา อตมา ว่า หลวงพ่อ เสือนะหมดยัง
อตมาตอบว่ายัง มีอะไรละ โยม ......... แกก็ว่าหลานแกมันเสือไปลอง
แล้วมันก็มาขอเสือเพิ่มอีก มันอยากได้อีก ..... แต่แกก็นึกในใจแล้วว่าพวกมันต้องเอาของไปลองกันแน่ละ เพราะระหว่าง ที่แก ไม่หุงข้าว ก็ ล้างจาน ก็ได้ยินเสียงปืน .......... แกก็ถามกลับไอ้หลานสองคนก็ว่า มันเป็นอย่างไรเกิด ก็พวกผมเอาเสือไปมานะป้า แล้วยิงไม่ออกนะซิ
ครั้งแรกนะ (1) ผู้น้องยิงออกแต่ไม่โดน เพราะ ไม่กล้าลองไม่ได้ขอบารมีเสือเลยครับ ครั้งที่2ไอ้ผู้พี่ก็ขอบารมีของเสือนั้นแหละ ว่ามีอะไรให้แสดงออกมาให้หมด
 ผมจะเก็บไว้ขึ้นติดตัวอะไรทำนองนี้ แล้วก็ กดไปสองที ก็ไม่ติด เรื่องเล่าของจริงจากวัดตะเคียนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ม.ค. 2555, 01:31:49 โดย พัน ร. มทบ.๑๑ »