ผู้เขียน หัวข้อ: คาถาคนนิยม  (อ่าน 4518 ครั้ง)

ออฟไลน์ miovanzboy

• ฉัฏฐะ
  • *
  • T'Thaksin13055
คาถาคนนิยม
« เมื่อ: 17 ม.ค. 2555, 05:28:46 »
คาถาคนนิยม
เอหิสาลิกา ยังยัง พุทธัง อาคัจฉาหิ สาลิกาถิง กะระณัง ตาวังคาวา
เอหิมะมะ สุวะโปตะโก อะยัง ราชา สุวัณณะวัณณา สาลิกานัง มะโหสะโต ปิยังมะมะ
(ใช้สวดภาวนาเมื่อต้องการติดต่อเจรจาในเรื่องสำคัญ ค้าขาย เพื่อให้คนนิยมชมชอบ)
T'Thaksin13055
MioVanZBoY
13055

อย่าลืมกด "ขอบคุณ" หน่อยน่ะครับ

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
ตอบ: คาถาคนนิยม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 ม.ค. 2555, 05:33:00 »
สุดยอดครับสุดยอด ผูกคาถาขึ้นมาเองหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ iambkk

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 ม.ค. 2555, 06:45:08 »
ขอบคัณนะครับ  :016:

ออฟไลน์ wincombo

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 ม.ค. 2559, 04:10:29 »
ขอบคุณครับ

เตือนครั้งที่ ๑

ขอชี้แจงเกี่ยวกับ กฏกติกา และ มารยาท ในการใช้งานกระดานสนทนาเว็บไซต์ วัดบางพระ ดังต่อไปนี้

๘. ไม่อนุญาตให้มีการแสวงหาผลประโยชน์ใดๆ ในการการซื้อขายแลกเปลี่ยน ทั้งทางตรงและทางอ้อมผ่านกระดานสนทนาเว็บไซต์ วัดบางพระ (ปรับปรุง: ๓๑ ก.ค. ๕๒)

๙. ห้ามตั้งกระทู้ที่มีเนื้อหา ไปในทางโฆษณาบอกประกาศ เพื่อส่อเจตนาในทางซื้อขายหรือแลกเปลี่ยนใดๆ ทั้งสิ้น (ปรับปรุง: ๓๑ ก.ค. ๕๒)

๑๐. เพื่อรักษาสิทธิส่วนบุคคลและเพื่อป้องกันเหตุไม่พึงประสงค์อันจะเกิดขึ้น ดังนั้นห้าม วางเบอร์โทรศัพท์ วางลิงค์ อีเมล์ ที่อยู่ โดยเด็ดขาด (เพิ่มเติม: ๓๑ ก.ค. ๕๒)

http://www.bp.or.th/webboard/index.php?action=rules
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ม.ค. 2559, 10:02:06 โดย ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) »