ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามวันไหว้ครู  (อ่าน 1393 ครั้ง)

ออฟไลน์ newlop

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
สอบถามวันไหว้ครู
« เมื่อ: 09 ก.พ. 2555, 01:44:21 »
รบกวนสอบถามเรื่องวันไหว้ครูกับพี่ๆ  ทุกท่านครับ  คือว่า  ในวันไหว้ครู  วันเสาร์ที่  3  มีนาคมนี้อ่ะครับ  มีพิธีครอบเศียรตอนกี่โมงหรอครับ  รบกวนด้วยน่ะครับ

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ตอบ: สอบถามวันไหว้ครู
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 ก.พ. 2555, 02:46:06 »
รบกวนสอบถามเรื่องวันไหว้ครูกับพี่ๆ  ทุกท่านครับ  คือว่า  ในวันไหว้ครู  วันเสาร์ที่  3  มีนาคมนี้อ่ะครับ  มีพิธีครอบเศียรตอนกี่โมงหรอครับ  รบกวนด้วยน่ะครับ

แล้วแต่ กุฏิ ครับ  บางกุฏิ ก็  เริ่มตั้งแต่  ยังไม่เริ่มพิธี ใหว้ครูเลยครับ  พูดง่ายๆ  เริ่มกันตั้งแต่เช้านั่นละครับ  แต่ที่พบบ่อยๆ จะรอใหว้ครูจนเสร็จพิธี

แล้วค่อยไปครอบเศียร นั่นละครับ

แต่ปีนี้  เห็นหลวงพี่ บอกให้มาเช้าๆหน่อย จะเริ่มกันตั้งแต่เช้าเลยครับ :054:

ออฟไลน์ newlop

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 ก.พ. 2555, 01:24:21 »
ขอบพระคุณพี่ๆมากครับ :054:

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 ก.พ. 2555, 06:33:52 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ sss_simon

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 ก.พ. 2555, 09:55:28 »
ปกติ ก้อเข้าคิวตั้งแต่ตีห้า อ่ะครับ

ออฟไลน์ Sukit

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 ก.พ. 2555, 08:09:04 »
วันที่1/02/54 ก็ได้จัดให้มีการครอบเศียร ที่กุฎิพลวงพี่ติ่งครับ ตั้งแต่เช้าอะครับ

ออฟไลน์ Mr. PoK

• ทุติยะ
  • **
  • หนังกูไม่เหนี่ยว อย่าให้มีดบาดมือกูนะ
    • MSN Messenger - pok_tc_12@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 ก.พ. 2555, 10:54:19 »
เกือบไปแล้วไหมล่ะ ตอนที่ผมเข้าวัดไปคราวก่อน ได้ใบปริวมา ที่เห็นชัด ๆ คือ" งานไหว้ครู หลวงพ่อเปิ่น ๑๙ มีนาคม ๒๕๕๔ "

ผมก็ไม่ได้สังเกตุตรงปี เพราะเขียนด้วยเลขไทย

ผมก็จำว่า 19 ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ มาตลอดเลย ดีนะเข้ามาอ่านในบอร์ดนี้ก่อน ไม่งั้นพลาดแน่เลย

ขอบคุณทุกท่านครับ ^^