ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเกี่ยวกับรถ ไม่สบายใจเลยครับ  (อ่าน 1104 ครั้ง)

ออฟไลน์ akekasitr

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
รบกวนสอบถามด้วยครับ พอดีออกรถมาเป็นมือสองสีขาว ทะเบียน ษข37 ออกมาวันศุกร์ที่ 17 เวลา 06.39น พอออกมาได้สองวันก็ขับไปชนหมาตาย
เลยไม่สบายใจเลยครับว่าไม่ถูกโฉลกอะไรหรือป่าว ใช้มาหลายคันไม่เคยชนอะไรเลย ผมเกิดวันพฤหัส 29 มีนาคม 2527 เวลา 13.32 น. เดี๋ยวพรุ่งนี้
ว่าจะไปทำสังฆทานให้หมาตัวนั้นสักหน่อย รบกวนด้วยนะครับว่าไม่ถูกโฉลกอะไรรึป่าว แล้วแก้ไขได้ไหมครับ ขับมาหลายปีพึ่งชนครั้งแรกเลยครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
สาระธรรมจากท่านพุทธทาส

Walking without Walker.

Doing without Doer.

"การเดิน ไม่มี ผู้เดิน"

"การทำ ไม่มี ผู้ทำ"

ออฟไลน์ karnpong

• ขยัน อดทน อดกลั้น มีสติ
  • สัตตมะ
  • **
  • 23 ตุลาคม 2554
ดีแล้วครับที่จะไปถวายสังฆทานอุทิศส่วนกุศลผลบุญให้แก่สัตว์ตัวนั้นเพื่อจะทำให้เราได้มีจิตใจที่ดีขึ้น และการอโหสิกรรมต่อกันด้วยครับ
ชาตรี แคล้วคลาด กันภัย มหาระงับ ดับทุกข์ สุขล้น พ้นสังขาร การงานรุ่ง พยุงดวง

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
รบกวนสอบถามด้วยครับ พอดีออกรถมาเป็นมือสองสีขาว ทะเบียน ษข37 ออกมาวันศุกร์ที่ 17 เวลา 06.39น พอออกมาได้สองวันก็ขับไปชนหมาตาย
เลยไม่สบายใจเลยครับว่าไม่ถูกโฉลกอะไรหรือป่าว ใช้มาหลายคันไม่เคยชนอะไรเลย ผมเกิดวันพฤหัส 29 มีนาคม 2527 เวลา 13.32 น. เดี๋ยวพรุ่งนี้
ว่าจะไปทำสังฆทานให้หมาตัวนั้นสักหน่อย รบกวนด้วยนะครับว่าไม่ถูกโฉลกอะไรรึป่าว แล้วแก้ไขได้ไหมครับ ขับมาหลายปีพึ่งชนครั้งแรกเลยครับ

บอกตามตรงเลยน๊ะครับ  ผมคนหนึ่งละครับ ที่ถือของแบบนี้  เลข ที่รวมกันแล้วเป็น 0  (เช่นเลข 37  รวมแล้วลงท้ายด้วย 0)  ผมจะไม่ซื้อเด็ดขาด

เปลี่ยนใด้ ผมเปลี่ยนครับ ผมเจอมาแล้วครับแบบ จังๆ  :074:

ลองดูครับ ผมก๊อปเขามาให้ดูครับ  :075:

1  2  3  4  5  6  7  8  9  0
--------------------------------------------------------------------------------

นำเสนอ...ง่ายๆ กับโปรแกรมคำทำนายว่ารถของคุณคันนี้ถูกโฉลกกับคุณหรือไม่ แม่นมากๆ หรือเปล่า....ต้องทดสอบ

ในทางโหราศาสตร์ ถือว่าตัวเลข คือ ดาวพระเคราะห์ ดังนั้น เมื่อเราทราบความหมายของดาวพระเคราะห์ เราก็จะทราบความหมาย
ของเลขตัวนั้นๆด้วย คือ 1 - อาทิตย์ , 2 - จันทร์ , 3 - อังคาร , 4 - พุธ , 5 - พฤหัส , 6 - ศุกร์ , 7 - เสาร์ , 8 - ราหู , 9 - พระเกตุ และ 0 - มฤตยู

ซึ่งต่างเห็นพ้องต้องกันว่า เลข 3 - 7 - 0 เป็นเลขที่ร้าย ในตำราโหราศาสตร์ คือ อังคาร เสาร์ และ มฤตยู เมื่อนำมาตีความหมาย เลข 3 จะหมายถึง การทะเลาะเบาะแว้ง เลข 7 คือ ความทุกข์ยาก และเลข 0 คือ อุบัติเหตุ ความสูญเสียต่างๆ ในบางตำรามองว่า เลข 8 เป็นเลขที่ร้ายเช่นเดียวกัน เพราะหมายถึง ราหู แต่ก็นับว่าความร้ายแรง ยังเป็นรอง เลข 3 - 7 - 0 อยู่มากทีเดียว

ส่วนบางตำราที่อิงไปทางชาวตะวันตกกลับเชื่อว่า เลข 8 เป็นเลขแห่งความร่ำรวย เป็นเลขที่ได้รับความนิยมอย่างมาก ในต่างประเทศ ดาวราหู หมายถึง พระเจ้าแผ่นดินที่ยิ่งใหญ่ ผู้มั่งคั่งร่ำรวยไปด้วยอำนาจ และทรัพย์สิน ซึ่งความเชื่อเหล่านี้ ถือเป็นสิทธิส่วนตัว ใครจะเชื่อตำราไหนก็คงไม่มีใครว่ากัน

9 = ความก้าวหน้า คนไทยชอบ
8 = ทำมาค้าขายดี คนจีนชอบ
7= ถือเป็นเลขโชคลาภ เลขทะเบียนที่เป็นเลขสูงๆ
อย่าง 7-8-9 จะถือว่าเป็นเลขระดับสูง

เลขทะเบียนที่ดีควรจะ อยู่ในกฎเหล่านี้คือ

เลขทุกตัวบวกรวมกันแล้วได้ตั้งแต่ 5 ขึ้นไป ยิ่งได้เลข 9 ถือว่าดีมาก เช่น 2223 รวมกัน = 9
เลขคู่หน้าและคู่หลัง บวกรวมกันได้ตั้งแต่ 5 ขึ้นไป ถ้าได้ 9 ถือว่าดีมาก เช่น 8127 คู่แรก 8 + 1 = 9 คู่หลัง 2+7 = 9 ถือว่าก้าวหน้าก้าวหลัง เจริญดี
ตัวเลขตัวแรกบวกตัวสุดท้ายได้ 5 ขึ้นไป ถ้าได้ 9 ถือว่าดีมาก เช่น 8181 ถือว่าเป็นเลข ที่ดีมากๆ เพราะเข้าข่าย 2 ประเด็น คือได้ 9 ทุกทิศทาง ถือว่าก้าวหน้า ก้าวหลัง เจริญดี
เลขทุกตัวต้องรวมกันแล้วไม่ได้ 13 เพราะถือเป็นเลขมรณะ เช่น 9400
เลขคู่หน้าและคู่หลังรวมกัน ไม่ควรเป็นเลข 13 เพราะถือว่ามรณะ เช่น 9476 คือ 9+4 = 13 และ 7+6 = 13 ถือว่ามรณะทั้งไปหน้าและกลับหลัง
เลขตัวแรกและตัวสุดท้ายรวมกันไม่ควรเป็น 13 เพราะถือว่ามรณะ เช่น 4419 คือ 4+9=13 มรณะ
ตัวเลขทั้งหมดไม่ควรถูกคร่อมด้วยเลข 1 เพราะเปรียบเหมือนเป็นโลงศพ เช่น 1771 หรือ 1001 หรือ 1641 เป็นต้น
ตัวเลขคู่กันไม่ควรเป็นเลข 1 ทั้งคู่ เพราะเปรียบเป็นโลงศพ เช่น 1178 หรือ 4311

หวังว่า คงมีประโยชน์บ้างน๊ะครับ :050:

ออฟไลน์ ทวีศักดิ์

• ปัญจมะ
  • ศิษย์บางพระ
แผ่อุทิศส่วนบุญกุศลให้หมาตัวนั้นครับ นั่งสมาธิแผ่เมตตาให้มัน อะไรๆจะดีขึ้นนะครับบ  25; 25;
จงยิ้มสู้ จงอยู่อย่างยิ้มสู้กับสิ่งที่ลำบาก