ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้ที่อ่านอักขระ ออกหน่อยครับว่าคำนี้เขียนว่าอะไร  (อ่าน 2305 ครั้ง)

ออฟไลน์ sMokE

• ฉัฏฐะ
  • *
รบกวนหน่อยนะครับ เพราะผมไม่รู้ที่มาของมีด แต่เห็นที่ใบมีดมีอักขระจาร น่าจะบ่งบอกที่ได้ แต่ผมอ่านไม่ออก รบกวน พี่ๆที่มีความรู้ด้วยครับ

ออฟไลน์ dubleblue

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
นะ โม พุท ธา ยะ

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
รบกวนหน่อยนะครับ เพราะผมไม่รู้ที่มาของมีด แต่เห็นที่ใบมีดมีอักขระจาร น่าจะบ่งบอกที่ได้ แต่ผมอ่านไม่ออก รบกวน พี่ๆที่มีความรู้ด้วยครับ

นะโมพุทธายะครับ หมายถึงแม่ธาตุหลัก ถ้าธาตุ4คือนะมะพะทะ การลงเลขยันต์จะต้องมีธาตุ4นี้ขาดมิได้จึงจะสำเร็จ พุทธคุณครอบจักรวาลแล้วแต่คาถาที่ใช้เสกครับ หรืออีกอย่างหนึ่งเรียกว่า ยันต์พระเจ้า5พระองค์ครับ แล้วแต่จะเกจิอาจารย์ท่านจะลง เรียกสูตรเรียกนามครับ ขอบคุณ

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
โอ้ว อาจารย์สักยันต์มาตอบให้เลยทีเดียว  ข้อมูลแน่นปึ้ก

ออฟไลน์ TIGERS

• ไม่เคยกลัวสิ่งใด โบราณท่านว่าคนดีผีคุ้ม / พระอยู่กับเรา เราอยู่กับพระ
  • จตุตถะ
  • พระพุทธเจ้าอยู่เหนือหัว ครูอาจาริย์อยู่ในดวงจิต
    • อีเมล
นะ โม พุท ธา ยะ (หัวใจพระเจ้า5พระองค์)
ความเมตตาเป็นบ่อเกิดแห่งโภคทรัพย์ทั้งปวง

ออฟไลน์ pesasit

• ตั้วครับ
  • จตุตถะ
  • ทำอย่างไรได้อย่างนั้น
พระเจ้า 5 พระองค์ คับ นะโมพุทธายะ
จงพอใจในสิ่งที่ตนมี และภูมิใจในสิ่งที่ตนเป็น