ผู้เขียน หัวข้อ: อยู่ที่ไหน บารมีก็ไปถึง  (อ่าน 2694 ครั้ง)

ออฟไลน์ singhanart

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
อยู่ที่ไหน บารมีก็ไปถึง
« เมื่อ: 04 มี.ค. 2555, 10:40:11 »
อุตส่าห์หลบไปอยู่ในนี้แล้ว นอกสายสิญจน์

แต่สิ่งที่คิดไว้ก็เกิดขึ้นจริงๆ

ของขึ้น ขึ้นแล้วค้าง กว่าจะลงต้องมีคนมาช่วย ต้องอภัยสถานที่และพี่ๆน้องๆด้วยนะครับ คุมตัวเองไม่ได้จริงๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มี.ค. 2555, 10:40:50 โดย singhanart »
[shake]}สิงห์ลายเสือ{[/shake]

หากภารกิจดั่งภูผา มรณาข้าเพียงขนนก

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: อยู่ที่ไหน บารมีก็ไปถึง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 มี.ค. 2555, 10:50:25 »
เห็นเสือตัวนี้ที่หน้าออกของลุงแล้วอยากได้จริงๆครับ

ใครพอจะให้ข้อมูลได้บ้างครับ

(ขอบคุณ ท่านในภาพ ท่านเจ้าของภาพ ในที่นี้ด้วยครับ)

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 มี.ค. 2555, 10:54:09 »
เห็นเสือตัวนี้ที่หน้าออกของลุงแล้วอยากได้จริงๆครับ

ใครพอจะให้ข้อมูลได้บ้างครับ

(ขอบคุณ ท่านในภาพ ท่านเจ้าของภาพ ในที่นี้ด้วยครับ)

หรือจะเป็น  เสือตีนโตพิมพ์๑บล็อคไม้  ในตำนาน

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 มี.ค. 2555, 07:15:47 »
ตีนโต
เท่าที่เห็นในปัจจุบัน

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 มี.ค. 2555, 07:18:20 »
ตีนโต
เท่าที่เห็นในปัจจุบัน

ดูอย่างไรก็ไม่ใช่
ตีนโตตัวนี้

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04 มี.ค. 2555, 09:17:21 »
มีอีกเรื่องจะเล่าให้ฟัง

ในวันที่ 2/3/2555 ผมถอดใจแล้วเนื่องจากคิดว่าจะไม่ได้ไปแล้วงานไหว้ครูที่วัดบางพระ
เนื่องจากสมาชิกรุ่นพี่ต่างพากันยกเลิกนัดหมายในวันที่ 3/3/2555 จนเหลือผมอยู่คนเดียว
ในคืนนั้น คิด คิด และก็คิด ว่าจะไปงานไหว้ครูดีไหมจนเข้านอนก็ยังตัดสินใจไม่ได้เลยครับ
ประมาณตีสองครึ่งของวันที่ 3/3/2555 นอนคว่ำอยู่ดีๆก็ตะโกนขึ้นมา "โฮก..." จนตัวเองตืนขึ้นมา
ที่แรกก็นึกว่า ละเมอ แต่รู้สึกเหนื่อยและร้อนมากๆ จนต้องถอดเสื้อออกและนั่งตากพัดลมไปก็นั่งหอบไป
จนนึกถึง หลวงพี่ ท่านเคยเล่าให้ฟังว่าอาการแบบนี้คืออาการของขึ้น "หลับยังขึ้น" (ไม่อยากจะเชื่อตัวเองเหมือนกันครับแต่มันเกิดขึ้นจริงๆ)
หลังจากนั้นจึงมาพิจารณาตัวเองว่า ทำไม ทำไม จนสรุปกับตัวเองได้ว่าอยู่ไม่ได้แล้วครับพี่น้อง "ครูบาอาจารย์เรียกแล้ว"
เกือบจะขับรถออกมาวัดบางพระเดี๋ยวนั้นเลย น้ำก็ยังไม่ได้อาบแถมเป็นเวลาตี่สามกว่า จึงรอให้ถึงตีสี่ก่อนแล้วก็ทำอะไรให้เสร็จ ตอนตีห้าจึงออกเดินทางจากบางนา

[shake]อยู่ที่ไหน บารมีก็ไปถึง[/shake]

เชื่อเถอะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มี.ค. 2555, 09:18:43 โดย singhanart »

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 04 มี.ค. 2555, 09:25:47 »
อุตส่าห์หลบไปอยู่ในนี้แล้ว นอกสายสิญจน์

แต่สิ่งที่คิดไว้ก็เกิดขึ้นจริงๆ

ของขึ้น ขึ้นแล้วค้าง กว่าจะลงต้องมีคนมาช่วย ต้องขออภัยสถานที่และพี่ๆน้องๆด้วยนะครับ คุมตัวเองไม่ได้จริงๆ

อีกเรื่องที่ผมยังไม่ได้เล่าสู่กันฟัง

ทั้งหัวเราะ ทั้งตะโกน ทั้งเกร็งไปทั้งตัว จนขนาดเชือกถักเสือคลองด่านที่ข้อมือหลวมไปเลย

อยากฟังกันไหมครับ?

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 05 มี.ค. 2555, 10:22:30 »
ขอบคุณสำหรับประสพการณ์ครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 05 มี.ค. 2555, 01:01:01 »

ของขึ้น ขึ้นแล้วค้าง กว่าจะลงต้องมีคนมาช่วย ต้องอภัยสถานที่และพี่ๆน้องๆด้วยนะครับ คุมตัวเองไม่ได้จริงๆ

ที่อันตรายคือที่ปลอดภัยที่สุด แต่ ที่ปลอดภัยที่สุดอาจมีอะไรมากกว่าที่คิด
สมัยก่อน เขาสัก เขาครอบ เขาไหว้ครูที่ไหน โบสถ์นี้อายุกว่า300ปี
ผมก็พึ่งคิดได้