หมวด มิตรไมตรี > รวมสมาชิก (มิตรไมตรี)

ประกาศให้ทราบโดยทั่วกัน

<< < (6/6)

ตั้นคนเมืองโอ่ง:
 :053: ผู้หญิง เมตตา ผู้ใหญ่รัก คนเห็นหลง ก็สุดยอดแล้วครับผม :015:

paepae20:
เป็นลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่นมาตั้งแต่ยังเด็กค่ะมีโอกาสได้ลงนะหน้าทองสาริกาลิ้นทองกับท่านก่อนท่านจะมรณะกรรม ต้องจากบ้านมาไกลอยู่ต่างประเทศนี่ซื้อตั๋วเครื่องบินจะกลับไปสัก5แถว ทราบข่าวมาเสียดายมากค่ะถ้าไปสักกับศิษย์ฆารวาสอาจาร์ยปิ๊กได้มั้ยค่ะ แล้วค่อยกลับไปเปล่าครอบที่วัดได้มั้ยค่ะ :070:

นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###):
ยันต์ 5 แถว พึ่งจาเกิด ยุคหลัง...มาจากที่ใด คงไม่ต้องกล่าว...

แต่ถ้าวัดบางพระจริงๆ ยันต์ที่ให้ผล ด้านเมตตา มหานิยม คงหนีไม่พ้น สาริกา กับ นะหน้าทอง หากได้ 2 ตัวนี้ ผมมองว่า ครอบคลุมหมด
... ตามความเชื่อ และ ชื่อเสียง ของยันต์ 5 แถว พึ่งจะมีช่วงหลัง...

...วัดบางพระ สักเสือเผ่นนี้ละเมตตา มหานิยมสุดๆ...

ขอยกตัวอย่างดังนี้ ยันต์ 5 แถว อาจจะเป็นตลาด ตลาดอย่างไร คือ ถ้าได้ยินว่า 5 แถว คนจะเข้าใจว่า เน้นที่เมตตามหานิยม ถามว่าทำไม เพราะดารานักแสดง นิยมกัน นึกอะไรไม่ออก คำพูดติดปากเชื่อได้เลย ต้อง 5 แถว

ในทางปฏิบัติ หากมาวัดบางพระ และ หากเคยอ่านประวัติเก่าของทาง วัดบางพระเอง ยันต์จะแบ่ง เป็น 2 กลุ่มหลัก
1.ป้องกันตัว
2.เมตตามหานิยม
ชื่อตัวยันต์ ก็มีหลายตัวเด่นๆ และ เป็น แม่หลัก ต้องหาข้อมูลอ่านดู
...แนะนำ เพื่อนที่จะมาสัก วัดบางพระ ดังนี้ ยันต์ที่เรารู้จัก มาจากสนักอื่น ที่นั้นอาจจะมี อาจจะดัง แต่ มาวัดบางพระ ยันต์ที่ดังที่อื่น วัดบางพระ อาจจะไม่ได้สัก ยันต์บางตัวที่เราร้องขอ อาจารย์ ท่านอาจจะไม่สักให้...แต่ท่านอาจจะสักยันต์ตัวอื่นให้แทน ที่ให้ผลเหมือนกัน...

...อะไรที่เป็นความเก่าแก่ อะไรที่เป็นของดั้งเดิม ของ วัดบางพระ นี้ละคือหัวใจสำคัญที่สุด...

birdbird:
รับทราบครับ แต่ปัจจุบัน สามารถลงน้ำมันได้แล้วใช่หรือไม่ครับ
ขอบคุณครับ :054: :054:

Jamesveerawat:
รับทราบครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version